BUBAKAR BÓRIS JÓOB : AG GUY CI PÉNCUM LADAB

Jukkees na ab laaj-tontu ci yéenekaay Le Soleil, limu 16582eel bu Gaawu 13 ak Dibéer 14 Sàttumbar 2025.  Waxtaan la wow, sunu naataangoo bii...

TUKKIB ELIMAANU JËWRIÑ YI FA EMIRAAT ARAAB YA AK ITAALI

Elimaanu jëwriñ yi, Sëñ Usmaan Sonko, moo nga woon tay fa réewum Itaali, ginnaaw bi mu jeexalee, démb ci àjjuma ji, tukki bu mu...

MBOOTAAYU XEET YI WOTE NA “DECLARATION DE NEW YORK” BI

Ngomblaanu Mbootaayu Xeet yi nangu na lees duppee "Déclaration de New York" bi nga xam ne, dafay sàrtal nekkug ñaari réew yii di Palestin...

NDAJEM JËWRIÑ YI : NJIITU RÉEW MI ÀDDU NA CI LÀKKI RÉEW MI

Njiitu Réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar FAY, jiite na, ci alarbay démb ji, 10eelu fanu sàttumbar 2025, ndajem jëwriñ mees baaxoo di amal...

SENEGAAL XAATIM NA DÉGGOOB 300I MILIYOŊI DOLAAR NGIR YEESAL MBAY MI

Jëwriñu Mbay mi, Dund bu matale bi ak Càmm gi, Sëñ Mabuuba Jaañ, xaatim ab déggoo bu tollu ci ñetti téeméeri (300i) miliyoŋi dolaar...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (3/4/2025)

NDOG MU METTI CI YOONU LINGEER AK MAATAM WI Yoon waa ngi wéy di bóom...

CÀMM GI AAYE NA SAABALUKAAY YI SÀMMONTEWUL AK SÀRT YI

Càmm gi jël na ndogalu dakkal saabalukaay yi sàmmontewul ak Yoon. Muy ndogal lu...

MBIRUM KOPPARI COVID-19 YI : JÀPP NAÑU MANSUUR FAY

Mansuur Fay mi ngi ci guddi gu lëndëm këriis. Nde, jamono yii, Yoon dafa...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (20/6/2025)

GAINDESAT-1B : SENEGAAL WUTALI NA JAWW JI Senegaal a ngi séqi na jéego bu yees...

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI FA GINE BISAAWO

Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay yékkati nay kàddu woote fa Gine...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (14/8/2025)

LIMU ÑI TEEWE MÀGGALUG TUUBA Démb, ci àllarba ji, lañu doon amal màggalug Tuubaa. Mu...

NDAJEM SALI NGIR SELLAL DUND BI

Lekk baax na. Waaye nag, na doon lekk lu baax, ci anam bu baax....

TIJJITEL ËTT AK BÉRÉBI ÀTTEKAAY YI : YÉENEY NJIITU RÉEW MI

Démb a nekkoon bésub tiijitel ëtt ak bérébi àttekaay yi ci njiitalu Njiitu Réew...

LËKKATOOG KAARAANGE DIGGANTE SENEGAAL AK MALI

Ginnaaw bi ñu xaatimee woon ab déggoo ci fànnu kaaraange ca atum 2021, réewum...

YOON A NGI CI TÀNKI MAKI SÀLL

Maki Sàll mi fi nekkoon Njiitu Réewum Senegaal diggante atum 2012 jàpp 2024, dina...

SEN BU APR WOOTE NA BÉSUB ÑAXTU

Làngug pólitig gu APR (Alliance Pour la République) woote na bésub ñaxtu keroog àllarba...

CAABALUG ËTTUB CETTANTAL BI : YOON SUMB NA LIGGÉEY BI

Saabalukaay bii di Source A moo siiwal xibaar bi. Bees sukkandikoo ci li yéenekaay...

MBIRUM AAMADU (MAKI) SÀLL : WOOLU NAÑ WAALI SEKK

Mbirum Aamadu Sàll, doomu Njiitu réew ma woon (Maki Sàll), mi ngi wéy di...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI DÉMB YI (3/6/2025)

PAS YU BEES DIGGANTE SENEGAAL AK MURITANI Réewum Senegaal ak mom Muritani xaatim nañu ñaari...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

FUTBAL Racine Club de Lens xamle na ni Nàmpalis Mendi dana jóge ca ekib ba...

XIIF GA CA GASAA : MBOOTAAYU XEET YI DËGGAL NA

Ci àjjumay tay jii la Mbootaayu Xeet yi (ONU) xamle ci lu wér ne,...

NGOMBLAAN : DINDI NAÑU MBALAANU KIIRAAYU FARBA NGOM

Dépite yi dindi nañu mbalaanu kiiraayu Farba Ngom ci àjjumay tay jii, 24i sãwiyee...

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

AIBD : SYTAS ÀNDUL CI NDOGALU NJIIT LA

SYTAS (Syndicat des Travailleurs des Aéroports du Sénégal) nanguwul a dégg ndogal li njiitul...

NJÉGGAANIY SENEGAAL : SIIN ROMB NA FARÃS

Senegaal, li ëpp ci lees fiy jëfandikoo, lees di jéggaani la. Dafa di nag,...

KOCC BARMA FAAL AK ÑAARI SÀMM YA

Nettali bii, jukkees na ko ci téere bii di Xew-xewi démb. Jukkib xët yuy...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (15/5/2025)

YOON LÀBBALI NAW FASAM Ayu-bés bee ñu génn la Ngomblaan gi tegoon ay tuuma ci...

IRÃ AK ISRAAYEL : LEBTOO, FEYTOO !

Xeex bi àddina sépp doon ragal ci diggante Irã ak Israayel tàmbali na. Ginnaaw...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (10/7/2025)

PASTEF MÀGG NA Atum 2014 lañu sosoon làng gii ñuy dippe PASTEF. Maanaam, atum ren...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/8/2025)

NGUUR GI AK “ENTENTE SYTJUST-UNTJ” XAATIM NAÑ AB DÉGGOO Daanaka lu jege ñaari weer walla...

DOXU ÑAXTU ÑOÑ PASTEF

Xew-xewi pólitig yi amoon diggante màrs 2021 ak féewiryee 2024 ba tay pënd ma...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

SUPER CUP D'ITALIE : MILAN JËL NA KO ! Ci gaawub 7i sãwiyee bii lees...

Doxub sàrgal Séex Anta Jóob

Mbootaayu Panafrig « La marche internationale Dakar-Thieytou » amaloon na am ndaje ak saabalkat yi ca...

LAAJI DÉPITE YI ÑEEL CÀMM GI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, ak Càmm gi mu jiite ña nga woon ca...

NGOMBLAAN GI : DÉPITE YI JÀLLALE NAÑU ÑEENTI SÉMBUW ÀTTE

Démb ci àjjuma ji, Ngombalaan gi wote na ñeenti sémbi àtte. Ñuy i àtte...

LAAJ-TONTU AK SOXNA FAATU SIISE KAN (1/2)

LU DEFU WAXU, seen yéenekaay ci kàllamay Kocc, mi ngi am mbégte dalal fii...

MURIG MBALAANI KIIRAAYI MUSTAFAA JÓOB AK NDEY SALI JÓOB JEŊ

Tay, ci altine ji, lañu woolu woon dépite yi fa Ngomblaan ga. Li waraloon...

TAAXUM KAW MA MÀBB FA TUUBAA

Am taaxum kaw a màbbati. Fa Ngor (diiwaanu Ndakaaru) la am taaxum kaw njëkkoon...

SITTA DAAN NA BÀLLA GAY 2

Dibéer, 20i Sulet 2025, Bàlla Gay 2, doomu Géejawaay ji, waada bu mag doon...

MALI : JAPP NAÑU ÑAARI SENERAAL AK BENN SAA-FARÃS

Ci alxamesu démb ji la xibaar bi rot. Sóobare yay jiite réewum Mali jamono...

SENEGAAL XAATIM NA DÉGGOOB 300I MILIYOŊI DOLAAR NGIR YEESAL MBAY MI

Jëwriñu Mbay mi, Dund bu matale bi ak Càmm gi, Sëñ Mabuuba Jaañ, xaatim...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (17/1/2025)

ÑËWUB NJIITU RÉEWUM GANA FI SENEGAAL Tay ci ngoon la fi Njiitu réewum Gana ñëw...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

LÀMB JI Dibéer 16i fani féewiryee mooy bés bi njabootug lamb yépp di xaar. Ndax,...