Baay Njaay

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (18/3/2024)

CEDEAO DINA YÓNNEE 130i SAYTUKAT FI RÉEW MI Ndiisoo CEDEAO gi dina yebal lu tollu ci 130i saytukat fi réew mi ngir wote yi fiy am keroog 24 màrs 2024. Muy xibaar bu ñu fésal cib yégle. Naka noonu, kurél gi xamle naat ni mi...

KÀMPAAÑ 2024 YI : “MAA BAAX, YAA BON !”

Altiney tey jii mooy tollook juróom-ñeenteelu fanu kàmpaañ ñeel wotey 24 màrs 2024 yi. Boobaak léegi nag, lawax yaa ngiy wër réew mi, di dugg ci gox yeek goxaat yi ak ci dëkk-dëkkaan yi. Liñ ko duggee mooy waxtaan ak askan wi ngir yey...

NDAJEM NJABOOTU ALFABETISAASIYOŋ CA KUNGÉEL

Jaafara Sadiixu Fofana Ca Kungéel (péeyub Bàmbug) amoon na ndajem tàggat bu ñetti fan ci «...

SÀNDIKAA NJABOOTU ALFABETISAASIYOŊ JUDDU NA

Askanu Senegaal dafa mës a weg i làmmiñam, làmmiñi réew mépp. Yàgg na leen...

MBËMËSTAL CI JAAR-JAARU ÀLLAAJI OMAR TAAL

Àllaaji Omar Taal mi juddu ci atum 1796 ca Fuuta, bokk na ci ñi...

XËT YI MUJJ

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (18/3/2024)

CEDEAO DINA YÓNNEE 130i SAYTUKAT FI RÉEW MI Ndiisoo CEDEAO gi dina yebal lu tollu...

KÀMPAAÑ 2024 YI : “MAA BAAX, YAA BON !”

Altiney tey jii mooy tollook juróom-ñeenteelu fanu kàmpaañ ñeel wotey 24 màrs 2024 yi....

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (16/3/2024)

PODOOR DALAL NA AAMADU BA Ni ñu ko xame ci jamono jii, lawax yi tàmbali...

UN TOMBEAU POUR KINNE GAAJO : TEKKIG BÀMMEELU KOCC BARMA BU BUBABAKAR BÓRIS JÓOB CI FARÃSE

Boroom xalima bu ñaw bi defati na jaloore. Bubakar Bóris Jóob, werekaan bi, móolati...