Xibaar

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (2/9/2024)

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA SIIN Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay moo...

ELIMAANU JËWRIÑ YI SANTAANE NA YAXANAL

Elimaanu jëwriñ yi jël na ndogal lu bees ñeel Càmm gi. Muy sàkku ci...

FUTBAL / SENEGAAL : ALIW SIISE SIIWAL NA TOFTALEEM

Démb ci àjjuma ji, 30i pani ut 2024, la tàggatkatu ekibu Senegaal bu mag...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/8/2024)

JËWRIÑU BIIR-RÉEW MI AMAL NAY TABB YU YEES Jëwriñu Biir-Réew mi, Seneraal Sã-Batist Tin amal...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (28/8/2024)

TASUB CESE AK HCCT Dépite yi jëmmal nañ càkkuteefu Njiitu réew mi ñeel sémbuw àtte...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (26-8-2024)

JËFLANTEEK BITIM-RÉEW Réewum Senegaal am na yéeney gën a dëgëral digganteem ak réewum Sapõ....

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (25/8/2024)

CAN 2025 Kippuy tooglontey CAN 2025 yi génn na tay ci dibéer ji. Muy mats...

CÀMM GI ÀDDU NA CI COOWAL ONAS LI

Mustafaa Njekk Saare mi yore kàddu Càmm gi àddu na ci coowal Onas li...

XËT YI MUJJ

SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/9/2024)

LU BEES CI CAABALUG PRODAC GI Caabal gi IGF (Inspection Générale des Finances) defoon ci...

NGOMBLAAN GI JÀPPAL NA USMAAN SONKO ÀPPU “DPG” BI

Coowal “DPG” (Déclaration de Politique Générale) li nga xam ne nee na woon kurr...