WAXLEEN SEEN XALAAT

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo tax mu daan Lii dinaa ko...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu kenn wéer goob ba Bii pas-pas...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel wotey tànn Njiitu réew mees...

TÀGGATOO

Roqi, ba beneen yoon. Seetal ma lii rekk. Wax dëgg. Xool sama digganteek Yàlla te...

BAÑ A WACC SA ÀND…

Mbir mi doy na waar. Kenn xamul lii lu mu doon. Nekk cim réew,...

BOKK AK NAWLOO NGIR JÀMM AK NAATAANGE CI ÀDDUNA SI

Weer yii nu génn, réew yu bare tànn nañu seen njiit. Joŋante yi gën a indi coow...

"LE PROTOCOLE DE L’ÉLYSÉE" : NJÀNGATU PROF BUUBA JÓOB  

Téere bu am solo bi Ceerno Alasaan Sàll génne fan yii ci nasaraan, te...

KORONAAWIRIS : TAXAW TEEWLU

Làmp Faal Kala Mbasum Covid-19 mi lëmbe na àddina, lëmbaaje xel yi ak xol yi,...

XËT YI MUJJ

SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/9/2024)

LU BEES CI CAABALUG PRODAC GI Caabal gi IGF (Inspection Générale des Finances) defoon ci...

NGOMBLAAN GI JÀPPAL NA USMAAN SONKO ÀPPU “DPG” BI

Coowal “DPG” (Déclaration de Politique Générale) li nga xam ne nee na woon kurr...