CAN KODDIWAAR 2024 : CAABALU BÉS BI

Yeneen i xët

Aji bind ji

NGIRTEY JOŊANTEY DÉMB YI

Démb ci àllarba ji moo nekkoon bés bu mujju ci 1eelu sumbu CAN 2024 bi. Ekibi kippug E ak yu F YI doon ko tëj. Nii la joŋante yi deme :

Kippug E : Ay timboo kepp !

Cii gii kippu, Namibi moo ci doon daje ak Mali, Afrig dii Sidd ak Tinisi ba 17i waxtu jotee. Ñaari joŋante yépp ci 0-0 lañu jeexee. Ndam demul, ndam dikkul.

Malee fa jël pée ak 5i poñ, Afrid dii Sidd topp ci ak 4i poñ, toppu ci Namibi moom itam am 4i poñ. Waaye, ñu raw ko ciy bii. Tinisi moo fay ndaare ak 2i poñ.

Kippug F : Marog dugalaat na Koddiwaar ci kàrt gi

Ba 20i waxtu jotee la kippug F gi doon tëj moom itam ay joŋanteem. Ñu doxoon ci diggante Tansani-Bokkeefu Demokaraatig bu Kóngoo (BDK) ak Sàmbi-Marog.

Tansani dafa timboo ak BKD ci 0-0. Ca wet ga, Marog daldi dóor Sàmbi 1-0. Ndaman loolu nag, dafa suruxal Sàmbi, xettali aji-dalal ji, Koddiwaar. Loolu lees di wax wërsëg dëgg. Fakkastalu ba ñépp ne daanu na, loxo jàpp sa yére, xëccaat la. Loolu doon mbégte ci soppey ñay yi.

ÑETTEEL YI GÉNN

Juróom-benni ñetteel ñoo amoon ca kippu ya, ñu jël ca 4i yi raw, bàyyi ñaar ya. Nii la seen toogaay demee :

ÑEENTI ÑETTEEL YI RAW

1

Gine Konaakiri

4i poñ

2

Namibi

4i poñ

3

Móritani

3i poñ

4

Koddiwaar

3i poñ

5

GANA

2i poñ

6

Sàmbi

2i poñ

NAALU 1/8 DË-FINAAL YI

 Gaawu 27 Sãwiyee 2024,

17i waxtu : Angolaa – Namibi

20i waxtu : Niseriyaa – Kamerun

Dibéer 28 Sãwiyee 2024

17i waxtu : Gine Equwaatoriyaal – Gine Konaakiri

20i waxtu : Esipt – Bokkeefu Demokoraatig bu Kóngoo

Altine 29 Sãwiyee 2024

17i waxtu : Kab-weer – Móritani

20i waxtu : Senegaal – Koddiwaar

Talaata 30 Sãwiyee 2024

17i waxtu : Mali – Burkinaa Faaso

20i waxtu : Marog – Afrig dii Sidd

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj