XIBAARI TÀGGAT-YARAM (25/8/2024)

Yeneen i xët

Aji bind ji

CAN 2025

Kippuy tooglontey CAN 2025 yi génn na tay ci dibéer ji. Muy mats yoy, ñii dañuy jàll ngir bokk ci CAN 2025 bi, ñi jàllul toog seen i réew.

Nii la kippu yi tëddee :

Kippu A : Tinisii, Madagaskaar, Komoor, Gàmbi

Kippu B : Marog, Gabon, R.Centre. Afrig, Lesoto

Kippu C : Esipt, Kab-Weer, Móritani, Botswanaa

Kippu D : Niseriyaa, Benee, Libi, Ruwàndaa

Kippu E : Alseri, Gine Ekuwaatoriyaal, Tógoo, Liberiyaa

Kippu F : Gana, Àngolaa, Sudã, Niseer

Kippu G : Koddiwaar, Sàmbi, Siyeraa Lewon, Càdd

Kippu H : RD Kóngoo, Gine, Tansani, Ecopi

Kippu I : Mali, Mosàmbig, Gine Bisaawu, Eswaatini

Kippu J : Kamerun, Namibi, Keeñaa, Simbaabóy

Kippu K : Afrig dii Sidd, Ugàndaa, Kóngoo kinsasaa, Sudã dii Sidd

Kippu L : Senegaal, Burkinaa Faaso, Malawi, Burundi.

FIBA 2026 (jigéen) : Senegaal du ca dem !

Basket-kati Senegaal yu jigéen yi dañu ñàkk seen finaal bi ci kanamu Ongiri  47-63. Loolu di dogal seen ug ñàkk a dem ca joŋantey Basket ñeel àddinas, war a am atum 2026. Muy lu diis ci sunu kaw jigéen ñooñu doon xeexal réew mi ak it bépp soppe bu leen doon xaar ñu gañe ko ba mën a bokk. Waaye, bum tee ñu gën a defaruwaat jàngat ci li weesu ngir waajal yoon yiy ñëw.

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj