ËTTUB TAALIF (BAABAKAR JÓOB AK NDEY XAYBA FAAL)

Yeneen i xët

Aji bind ji

I

Sëriñ Baabakar Jóob Callweer ndaanaan la, di bindkat, di gëstukat itam ci làmmiñu wolof. Liggéeyam ak xam-xamam dëgg nag ñi ngi jëm ci teyaatar. Mooy doxal jotaayu léeb bI tudd Callweer, cI Mourchid TV.

SAAGA

Saaga du ngànnaay,

du pakk, du ray, du gaañ, du jàpp, du takk. 

Saaga du faxas, du raxas, du jubal, du dugal, du ràbb, du nàmm.

Heey yaw mi sa xel nasax, rambax, senax, yonjax, jastindikoo saaga, def ko paaka. 

Du jam, du rendi, du fàdd, du ngàdd, du ñàdd. 

Su xalaat tërëfee, xel tarxiis, ñàkk, ñëg, ñànki, 

Xol nërmeelu, bóli coroxaan, làmmiñ saaga.  

Heey saaga, du lay, du way, du yay, 

Ku sa xalaat wér péŋŋ, say saaga ne meŋŋ.

 

II

Soxna Ndey Xayba Faal mi ngi dëkk Ndakaaru, doon jàng xam-xamu melosuuf ca Daara ju mag ju Séex Anta Jόob. Bind na taalif yu bari ci fànn yu wuute, niki bëgg-bëgg ay jafe-jafey àddina, ngëm ak diine, sàkku xam-xam ak coono yi ci aju.

YOONU BÀNNEEX

Yoonu bànneex moo bariy xeer

Leeg-leeg mu lëndëm

Ba nga foog ni danga gëlëm

Moone soo siggee de seen as leer

Yoonu bànneex moo bariy nattu

Ay tolof-tolof yoo war a muñ

Gëm ni lu mu yàgg yàgg dinga muuñ

Yokku, féex mel ni jigéen ju masul a matu

Yoonu bànneex moo bariy njariñ

Dina la tàggat ñemeloo la tawat

Ngay dékku naqar fab sa xel di xalaat

Jàngat ne Yaa Rabbi rekk a doy Sëriñ

Yoonu bànneex moo man a gudd

Ngay dékk say loxo di sàkku ñaan

Di laabal sa xol dëddale la ak kañaan

Xam ne bis dun a réy sa bisu juddu

Bànneex bi may waxtaane

Xajul ci bile dëkk

Dafay sax dàkk

Ni ko téere bu sell bi junje      

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj