RAFLE JÀMM (DAAWUDA NJAAY JARAAF)

Yeneen i xët

Aji bind ji

Fitt a jiitu fetal

Lépp aju ci ngistal

Doolee mën dëgg

Weddil googu dëgg

Njaayum gànnaay

Rombal doonub nay

Bu njaay mi lambee

Dëgg daan doole

Gént naay gànnaay

Yu wuteek yiy rey

Sànni xeeju jàmm

Ngir cofeel ak ndam

Gànnaay gi may xaar

Ca cofeel gi may xaar

Jàppe nit ni sa bopp

Mooy jëfu ki ma sopp

Soppante du gaaň

Jàppalante du xaň

Dund gi ne gàňň

Ñuy xiiro ba kaň ?

Demal ca toolu xare

Ña koy sooke duňu xare

Ña cay faatoo ka bare !

Jirim dëkke njàqare

Fetal gental sa kër

Ngay joy sa jëkkër

Booy woote wallu

Jàmm laa ci wóolu

Malaanum jàmm

Lanuy wut a am

Muslu ci safaan

Biy gàttalug fan

 

BEKKOOR

Sàqu dugub bi ňuy sol te muy lu tee fees

Mooy tawatu réew mi noor ak nawet

Bekkoor doomi koom-koom guy yaradal

Géntal nga réew mi nuy sàkku ndimmal

Def nga nu baayo yu wéet ci jamano

Bekkoor yaa ňu teg koor gu diine tegul

Koor gu gàkkal ngëmug ňu matul

Ba seenug matadi néewal leen doole

Nuy wàlliyaani ci lu dul sunu coobare

Bekkoor yaa ňu xaň man ci toolu xare

Ñuy xéy di xaar ay at yu bare

Sunu sàq mi nuy sol ana lu ko teree fees ?

Jinaxi dàmb yee ko fuq ca taat wa

Dëgg daal dina fés ni ki jàntu njolloor

Ku sa togg lóor nag nga dese siim sa wóor

Su boobaa nu ràňňee, kiy tookeek ki wóor

 

Dr Daouda NDIAYE Jaraaf

 

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj