Baabakar Lóo

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (16-10-2025)

XIBAAR ÑEEL YOON Téyandi nañu ràppëer bii di “10 000 problèmes” ak kii di Lamin Kàngaam. Ki tax ñu jàpp leen mooy  Sëriñ Abdulaay Fay mi leen jure (pelent). Ab widewoo a leen boole. Ca biir widewoo booba, “10 000 problèmes” ak Lamin Kàngaam dañu...

AJAA JAAL MBAAY, JAAR NA BA JÀLL

Àddina yoon la wow, ku ko xas ba dëgmal, dem rekk. Moo waral sunu maam Jaal Mbaay tàggu nu biig, 14i fani oktoobar ci atum 2025, yemoo ak guddig 23i fani rakki-gàmmu, atum 1447. Jaal Mbaay waykat la woon, bokkoon ci ñi gënoon a ràññeeku...

KU NAAN JOX SA MOROOM

Amoon na fiy jamono, néewoon na lool lees di gis kër gu amul ndaa....

NOPPEE GËN I WAX

Ba bërki-biig rekk, gaa ña jubooguñu woon. Ñu ngi doon wéy di jokkalantey kàddu....

WÉERUWAAY

Sunu jenn maam ju mënoon a way ne woon na : “Am kilifaay li...

NU ÀND WATTU KÀGGU YI

Bari na ay kàddu yu siiw, yu nuy faral di wax ak a waxaat...

WAX SA LÀKK, MOOM SA BOPP

Bi nu noppee ci fal Njiit lu bees, teg ko ci boppu réew mi,...

LI ÑÉPP BOKK

Waxi Wolof, yenn saa, dañuy xaw a juunoo. Dafay mel ni sax kuy weddi...

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

TÀGGE : MARIE-JOSÉ CRESPIN FAATU NA

Tiis tegooti na ci kaw Senegaal, rawatina ci àttekat yi ak ñiy safoo mbatiit....

XËT YI MUJJ

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (16-10-2025)

XIBAAR ÑEEL YOON Téyandi nañu ràppëer bii di “10 000 problèmes” ak kii di Lamin...

AJAA JAAL MBAAY, JAAR NA BA JÀLL

Àddina yoon la wow, ku ko xas ba dëgmal, dem rekk. Moo waral sunu...

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw...