Mbay Sow

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara waralu ko lu dul bor bi fi Maki Sàll bàyyi ak li FMI di dóor dàqe ak Nguur gi fi nekk. Rax-ci-dolli, kurél gii di Moody’s dafa yokk ci xar...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw ci doxalin wu digg-dóomu ñeel lekkool yi. Muy doxalin wuy boole ñépp, am njariñ te di yamale. Barki-démb ci àjjuma ji, 10i fan ci weeru Oktoobar 2025, Càmm gi doon na...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (28/8/2025)

PAAB MAMMADU SEKK GÉNN NA ÀDDINA Naqar ak tiis la ñu bari ci askanu Senegaal...

ABBAAS FAAL : “BOROOM NDAKAARU”

Tay, ci altine ji, lañu doon wote ngir fal meeru Ndakaaru biy wuutu Bàrtelemi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (21/8/2025)

DAKKALUG DUGAL GAAS CI RÉEW MI Réewum Senegaal mi ngi waaj a séqi beneen jéego...

CÀMBARUG ÑEENTI SÉMBI SÀRT FA NGOMBLAAN GA

Lu tollu ci weer ak lu teg ginnaaw bi ñu dakkalee seen i càmbar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (14/8/2025)

LIMU ÑI TEEWE MÀGGALUG TUUBA Démb, ci àllarba ji, lañu doon amal màggalug Tuubaa. Mu...

XEW-XEWI PÓLITIG FA CÀDD AK KODDIWAAR

Réewi Afrig yi, rawatina yoy Afrig sowu-jant, bari na lool lees fay nemmeeku ay...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/8/2025)

NGUUR GI AK “ENTENTE SYTJUST-UNTJ” XAATIM NAÑ AB DÉGGOO Daanaka lu jege ñaari weer walla...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/7/2025)

SULLIWAAT NAÑ WAYNDAREW FÀLLU FAAL Mbirum Fàllu Faal lëmbe woon na lool réew mi jamono...

XËT YI MUJJ

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw...

LI CI DIGGANTE NIT AK NITE

Moo xam muy seen doomu bopp walla jeneen ju ñu leen dénk, way-jur yu...

BUL BIND… / BINDAL…

Seen yéenekaayu web ci wolof ubbil na leen xët wu bees wees duppee BUL...