KIGALI

Yeneen i xët

Aji bind ji

KIGALI

Kigali, soo fay doxantu

Sa xol day sedd doo gis loo  ñaxtu

Nga naw ci saa si Njiitu réew ma

Ndax liggéeyam rafet na

Céy Kigali !

Cet gaa lay jëkk a yéem

Moom cet gi war a jiitu ci lees di jéem

Doo dox mukk ba dajeek mbuusum ndox

Muñ naan sànni ci mbedd ya ñuy dox

La fa banaana di bari te yomb yépp

Doo gis xollit buy taxawaalu, wëral fépp !

Banaana yu gàtt yooyu, dijj te neex

Boo koy lekk doo bëgg mu jeex

Kigali amul liñ naan kiris-koros maanaam

Góor sol tubéy wàcce ko ba ngay gis njiitlaayam

Kigali, ñay dawal cag-cag dañuy sol kask bu xonq aaru

Bind ci seen limat ak wirgo wu weex, taaru

Genn gone du la dogaale di yalwaan itam

Mbaa di kot-koteek tànki neen ak yëre yu tilim

Ba soo koy xool

Muy dog sa xol

Amul mag ñu lay dab di la déey di dagaan

Walla di tappaleek a wayaan

                       Ruwàndaa péex ma jaaxal na ma

                     Seddul, tàngul, lu la neex sol, saf na ma

Fépp a nëtëx yànj, dugg na ma

Waa dëkk ba di wax ndànk teey

Soo tàmmee gis tilim ak maa-tey

Fàww fu mel ni Ruwàndaa yéem la

Te ku deful ni ñoom it la ñuy def war na la

Ruwàndaa ak fi mu jaar

La fa xewoon ca faagaagalug xeetu Tutsi

Su melee nii tey ba ñépp fëq wutsi

Nga xam ni réew ma loxo Yàllaa fa jaar

Dañuy liggéey nag, gëm seen bopp

Yarasuñu ci kanamu kenn, maa leen sopp

Ruwàndaa aaye nañu fa xeesal

Ku ko fa def yaru yoon daldi la dal

Ñoom xam nañu luy pasteef ak liggéey

Sagoo naa li mu bokk ci Afrig, du am ndéey

Su ma sañoon ku am i nopp dégg yii ci ñoom

Yar, liggéey, njub, set ak fonk sa moroom

Fii laa koy yemale waaye des na lu baree bari

Lees fa mën a roy ngir dem fu soree sori

Damaa jukki rekk ci li gën a fës

Te foo ci sànni bët daldi ni tës

 

Ndey Koddu FAAL

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj