Ndey Koddu Faal

SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees gi. Te, ginnaaw bi ndaw ñi yeewoo, ñu dëpp wax ji, soppi ko "Afrique-France" (waaye ba tey Farãs lay amee). Saa-Afrig yi gëm seen bopp sol yérey cosaan ngir di...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du ko def ? Kañ la ko war a def ak kañ la ko warul def ? Saa buñ xëyee, lu bees rot ci. Fan yii weesu, Njiitu réew mi dafa jébbal Ngomblaan...

SÉEX ALIYU NDAW GÉNTOON NA KO DÉMB, AADAMA BAROW AK BASIIRU JOMAAY FAY DEF NAÑ KO TEY

Atum 1981, Séex Aliyu Ndaw, bindkat bu ràññeeku, daa bind woy tudde ko : Sama...

RUWÀNDAA, 30I GINNAAW FAAGAAGALUG TUTSI YA

Lu xewoon Ruwàndaa ca atum 1994 ? Keeroog, 6eelu fanu awril 1994, lañ song roppalaanu Njiitu...

KAN MOOY ANTA BAABAKAR NGOM ?

Anta Baabakar Ngom mooy jenn jigéenu lawax ci joŋantey 2024 yi ngir nekk Njiitu...

LÀMMIÑ WEES NÀMP

21eelu féwaryee lañ jagleel ci àddina sépp bésu làmmiñ wi nga nàmp. Xalaat bu...

SENEGAAL, XALIMAY ÑAARI BINDKAT DAMM NAÑ…

Ibraayma Aan ak Àbbaas Njoon, ñaari bindkat yu mag, ñoo génn àddina : kii ci...

KATI LEENA NJAAY : KOPPAR, SAÑ-SAÑ, MBOORUM FCFA

Film bi Kati Leena Njaay (sottalkat) mujj génne te tudde ko Koppar, sañ-sañ, mboorum...

SÉEX ANTA JÓOB, SUUL KER DU KO TEE FEEÑ…

Séex Anta Jóob a ngi juddoo Céytu, 29eelu fan ci desàmbar 1923. Alxuraan la...

WAY-SOPP LÀMMIÑI RÉEW MI, TOOGAAY AMATUL !

Àjjuma 17eelu nowàmbar 2023 ca Fatig, Njiitu réew mi, Maki Sàll, yëkkati na yile...

XËT YI MUJJ

SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/9/2024)

LU BEES CI CAABALUG PRODAC GI Caabal gi IGF (Inspection Générale des Finances) defoon ci...

NGOMBLAAN GI JÀPPAL NA USMAAN SONKO ÀPPU “DPG” BI

Coowal “DPG” (Déclaration de Politique Générale) li nga xam ne nee na woon kurr...