Paap Aali Jàllo

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu ko dugge woon mooy saytuji ndefaru SONACOS ga nekk ca diiwaan boobee, rawatina sàqum peppi gerte yi. Jubluwaay bi gën a réy bi njiiti réew mi sas Jëwriñ Mabuuba mooy fexe...

FMI DËGGAL NA ËTTUB CETTANTAL GI

RFI, saabalukaay Farãs bi, moo siiwal xibaar bi. Ci li mu fésal, FMI dafa wax ne, diggante 2019 jàpp 2024, Nguurug Maki Sàll ga woon dafa nëbboon borub "7i miliyaari dolaar". Wax joojee nag, dafay feddali caabalug Ëttub cettantal gi. Ca weeruw féewiryee 2025 wa...

JËWRIÑ ABDURAHMAAN SAAR AK JËWRIÑ SÉEX DIBAA DALAL NAÑ AY NDAWI FMI

FMI yabalati na ay ndawam fi Senegal ngir ñu waxtaan ci mbirum koom-koom ak...

NDAJEM JËWRIÑ YI (13/3/2025)

Nees ko tàmm a defe, ayu-bés bu jot, amal nañu ndajem jëwriñ yi démb...

DÉGGOOB YOON DIGGANTE SENEGAAL AK MAROG : DÉPITE YI JÀLLALE NAÑU SÉMBU ÀTTE WI

Ci talaatay démb ji la Ngomblaan gi doon fénc sémbuw àtte ñeel Déggoob Yoon...

SOGEPA MI NGI CI YOONU NANGU KËRI NGUUR GI

Lu ëpp juróom-fukki njaboot la SOGEPA nar a génne ciy kër yoy, moomeelu Nguur...

NDAJEM JËWRIÑ YI (5/3/2025)

Démb ci àllarba ji, 5 màrs 2025, amal nañu ndajem jëwriñ mees di faral...

SÉMBUW KOPPEY MBAY ÑEEL NJABOOTU DAARA

Jëwriñu Mbay mi, Dund gu doy gi ak Càmm gi, Sëñ Mabuuba Jaañ, yégle...

MAKI SÀLL : « RAGALUMA DARA. NAÑU MA TOPP BU LEEN NEEXEE… »

Maki Sàll tëkku na njiiti Senegaal yu yees yi. Moom, Njiitu réew ma woon,...

FARBA NGOM DEM NA KASO

Farba Ngom dem na kaso. Tay ci alxemes ji, 27 féewiryee 2025, la ko...

XËT YI MUJJ

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu...

FMI DËGGAL NA ËTTUB CETTANTAL GI

RFI, saabalukaay Farãs bi, moo siiwal xibaar bi. Ci li mu fésal, FMI dafa...

SEN BU APR WOOTE NA BÉSUB ÑAXTU

Làngug pólitig gu APR (Alliance Pour la République) woote na bésub ñaxtu keroog àllarba...

UBBITEG KOPPEY LIGGÉEY AK JÀPPALANTE YI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, ma nga woon Kumpentum, fa diiwaanu Tàmbaakundaa. Ci àjjumay...