Li fës GUY NJÓOBEEN (1/2) By Paap Aali Jàllo 10/11/2022 0 148 Share FacebookTwitterWhatsAppEmailPrint Yeneen i xët ËTTU ÀTTEWAAY BU MAG BI : NJIIT LA GÀNTAL NA NEENAL-ÀTTE BU LAYOOKATI USMAAN SONKO Njuga Gay - 02/12/2023 AYIB DAFE A NGI YEDD CDC Paap Aali Jàllo - 01/12/2023 LAYOOKATI SONKO YI DUGAL NAÑ AB NEENAL-ÀTTE Ami Mbeng - 29/11/2023 JALOOREY RAGLUB SÓOBARE BU WAKAAM Cubba Taal - 29/11/2023 Aji bind ji Paap Aali Jàllo Aatu feeñ na ! Njaayeen yi dégluleen Njóobeen bi raw na leen Buleen ko réyloo woyal, nanguleen Guy ga ca Yoof du mës a liis Kuy siisu randul te muñaale sa tiis Nde, bile Njóobeen, daa ji du mës a ŋiis Guy Njóobeen gilee donn lëf ci Kocc Moo tax du meññ focc Ku nàmpe ci meenum Seex Anta, Njóobeen ba niki moom Loo togg, yakk mu di koom Gaa ñi seedeleen, Bóris, kenn du moom Guy ga ca Yoof, dootul réer li mu bind Téereem yoy, ñooy sax ni Guy-mbind Reenam ya law nañ ba Oklahoma Dekkal fa Murambi, téerey yaxi Ruwàndaa Ñu bég ca, góor ña ; ñu sagoo ca, gor ña, niki Madibaa Maki Madibaa, dëggal ma : « Bi ma gisee Bóris, ak muuñam bu siiw ba te bari kersa, di jëli cargalug Neustadt Prize, dama yëg sag bu réy a réy. Dama bég ci moom balaa dara, bég ci liggéey bi mu sottal ci diir bu ëpp ñeen-fukki at. Neexalu ngërëm bile, yeyoo na ko ngir waxtu yu yàgg yi muy toog di togg ak a ràbb i baat yu gànjaru, di waxloo way-dawlu yeek ñiy dund. Bóris, daanaka léppam ladab la. » Wax ji duy baab, nde léppam a di ladab Dëgg du romb i nopp Ku sa xol laab, nangul te bul xalab Rëddi werekaan bi jar a sopp Bubakar dafa aay Bóris du wax lu aay Jóob a jubba doo kuy saay Ak sa xalima bu neex a neex Nooni Afrig ak àddina nga sóoru xeex Céy bile Njóobeen Duma nga leen ca njëlbeen Li ngay bind du neen Madibaa seede ma : « Bu ma koy xool, dafay mel ni dafa digaale ci pet ak jinne jiy dée bindkat yi. » Du man maa koy weddi Mbaxanem jaloore jii, àddina du ko xeddi Xanaa ku soxor, xamadi, ñoradi niki naataangooy réewam yi ko beddi Safoo waxi picc Fàtte Guy-Njóobeen gi ne gicc Ay doxandéem di witt Ay nawleem di ko fitt Madibaa, waaruwoo ? « Man kay, sama cawarte geek sama ràngati yépp a naaw, naqar ak tiis dikkal ma. » Ñaari saa-senegaal kese lan fa woon, teewoon ca xew-xew ba. Dëgg kaani la, kuñ ko tuuf nga toxoñu Waaye nag, deesu ko ñéeblu Dëgg ji mooy, ku xool sa démb, daldi roñu Sa bopp nga toj, sa bopp nga xeeblu Bopp bu toj mooy xam-xam bu jeex Bu xam-xam jeexee cig gaal ba caaxaan ne ca faax Googu gaal dafa nar a suux cim mbeex… Paap Aali Jàllo Plus de publications Paap Aali Jàllo https://www.defuwaxu.com/author/paapaalijallo10/ LI GËN A FË CI XIBAARI BÉS BI (1/12/2023) Paap Aali Jàllo https://www.defuwaxu.com/author/paapaalijallo10/ AYIB DAFE A NGI YEDD CDC Paap Aali Jàllo https://www.defuwaxu.com/author/paapaalijallo10/ PASTEF JIITAL NA BASIIRU JOMAAY Paap Aali Jàllo https://www.defuwaxu.com/author/paapaalijallo10/ SONKO AMATI NA NDAM ! FacebookTwitterWhatsAppEmailPrint Widewo VOA AMAL NAB JOTAAY CI MBINDUM BUBAKAR BÓRIS JÓOB GINNAAW BI WEREKAAN BI JËLEE CARGALUG NEUSTADT 2022 BI. CUQAL CI LËNKAAY BII TOFTALU... Defu Waxu - Xët yi mujj ËTTU ÀTTEWAAY BU MAG BI : NJIIT LA GÀNTAL NA NEENAL-ÀTTE BU LAYOOKATI USMAAN SONKO Njuga Gay - 02/12/2023 LI GËN A FË CI XIBAARI BÉS BI (1/12/2023) Paap Aali Jàllo - 01/12/2023 AYIB DAFE A NGI YEDD CDC Paap Aali Jàllo - 01/12/2023 LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/11/2023) Mbay Sow - 30/11/2023 LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (27/11/2023) Njuga Gay - 27/11/2023