MOO MAN LU MAY WAXATI ? (Taalifu Séex Aliyu Ndaw)

Yeneen i xët

Aji bind ji

Keroog, àllarba 18i fan ci saŋwiyee 2023 la mbootaayu Fonk Sunuy Làmmiñ doon sargal ak a delloo njukkal bindkat bu mag a mag bii di Séex Aliyu Ndaw. Xew-xew baa nga ame woon ca Kërug Mbatiit gees duppee Duuta Sekk (Maison de la culture Douta-Seck). Bindkat bi nag, fental na mbootaay gi taalif bu daw yaram ngir gërëme leen ko.

Moo man lu may waxati ?

Ku fonk sa làmmiñ  fonk sa bopp

Te ku fonk sa bopp fonk doom-Aadama

Ndax kat nit la ni yow

Kon kay mook yow a yem

Bu ko xamul bul ne ko cam

Ba kook àddina ba ca cëy

Mënuma leen a gërëm

Te sax jéemuma ko

Xanaa kay ma géewal

Fii tey jigéen  ñi ci yéen

Ngir teey baak yar ba

Xel ma làmbook seetlook yiw ga

Soxna Aram jàng na dégg na

Xel rafet xam-xam sell

Bàjjen sa na la Sugeer

Fàtttali la ca Paaléen

Te Sindóone merewu la

Maryeetu moom jarbaat la

Bu yabul nijaay

Ajaratu Sàll ca farlu ga

Ndey Koddu déglu mag ña

Su bànqaas ak xob di jaayu

Dàtt ne sëmm di jaay maanaa

Reen a tax ñuy  bàkku

Jaaraama Jigéen ñi

Jàpp tëwa bàyyi

Bañ a tàyyi bañ a yoqi

Ba lépp sotti

Kaar-kaar Yàlla xeeb dolli

Seex Aliyu Ndaw

Ndakaaru

Gaawu 20 Saŋwiye 2023

 

Pap Aali Jàllo
Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj