Defu Waxu

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (28/3/2024)

MAKI SÀLL DEF NA NDAJEM JËWRIÑAM MU MUJJ Dibéer jii weesu lañu doon amal wotey palug Njiitu réew mi. Ka jiitu ca wote ya mooy Basiiru Jomaay Jaxaar Fay. Moom Njiitu réew mi ak mbooleem lawax yi nangul ko ndamam li, daldi ko ciy...

MAKI SÀLL, DALAL NA JOMAAY AK SONKO FA PALE BA

Njiitu réew mi, Maki Sàll, dalal na ki koy wuutu, Basiiru Jomaay Fay, ak Usmaan Sonko. Ca Pale ba la leen dalal tey ci alxames ji. Njiiteefu réew mi (Présidence de la République) moo siiwal nataali ndaje mi. Ñu gis ci Maki Sàll di saafonte...

PÉNCUM MAAM YUNUS JEŊ : LADAB CI LÀMMIÑI RÉEW MI (NDEY KODDU FAAL)

Ku dégg Maam Yunus Jeŋ, sa xel dem ci jigéen ji jëkk a bind...

COOW DINA TOPP SENEGAAL CI FAATUG ISEN AABARE GI (NDEY KODDU FAAL)

Isen Aabare, Njiitu réewum Càdd la woon, génn na àddina ci loppitaal “Principal” bu...

ÀND WATTU LÀKKI RÉEW MI

"MBINDAAN" LEES WAROON A BIND ------------------------------------------------------------------------------ ÀND WATTU LÀKKI RÉEW MI Ànd jubal mbind mi ! Ñaareelu yëngug...

DALOOB KËR MOMAR SAAR 3 : NDOX MU DOY, DUND GU SELL (NDEY KODDU FAAL)

Robine tijji, ndox walangaan, xel dal, xol tóor yaakaar, yaakaar ëllëg gu tane ndax...

JOXEB LIJAASA BU 48eelu LËLU CESTI (NDEY KODDU FAAL)

Alxemes jii nu génn la CESTI doon jox seen lijaasa 4i taskati xibaar yu...

ANNONCE COURS DE WOLOF À L'IFAN ET À L'EBAD

ANNONCE La deuxième session des cours d’alphabétisation en wolof aura lieu du samedi 5 juin 2021...

USMAAN SONKO : « MBATIIT MOOY LÉPP, MOOY CËSLAAYU YOKKUTE. »

Laaj ak tontu bii nag, seen yéenekaayub web defuwaxu.com séqoon na kook Usmaan Sonko...

LÉPP LI CI BIIR LÀNKETU KAPITEEN SÉYDINAA UMAR TURE CA "SECTION DE RECHERCHES" BU KOLOBAAN…

Ci tekkig Musaa Jóob Aysatu Ñaari ayubés ak léegi coow lëmbe réew mi yépp, am...

XËT YI MUJJ

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (28/3/2024)

MAKI SÀLL DEF NA NDAJEM JËWRIÑAM MU MUJJ Dibéer jii weesu lañu doon amal...

MAKI SÀLL, DALAL NA JOMAAY AK SONKO FA PALE BA

Njiitu réew mi, Maki Sàll, dalal na ki koy wuutu, Basiiru Jomaay Fay, ak...

WOTEY 2024 : ËTTUB DABU BI BIRAL NA NJUREEFI NÉGANDIKU YI

Tay ci àllarba ji la Ëttub dabu bi nekkee Ndakaaru biral  njureefi néggandiku yi...

ÀDDINA SAA NGI NDOKKEEL BASIIRU JOMAAY FAY

Wëliis Maki Sàll mi muy wuutu ci boppu réew mi, yeneen Njiiti réew yi...