Defu Waxu

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (18/3/2024)

CEDEAO DINA YÓNNEE 130i SAYTUKAT FI RÉEW MI Ndiisoo CEDEAO gi dina yebal lu tollu ci 130i saytukat fi réew mi ngir wote yi fiy am keroog 24 màrs 2024. Muy xibaar bu ñu fésal cib yégle. Naka noonu, kurél gi xamle naat ni mi...

KÀMPAAÑ 2024 YI : “MAA BAAX, YAA BON !”

Altiney tey jii mooy tollook juróom-ñeenteelu fanu kàmpaañ ñeel wotey 24 màrs 2024 yi. Boobaak léegi nag, lawax yaa ngiy wër réew mi, di dugg ci gox yeek goxaat yi ak ci dëkk-dëkkaan yi. Liñ ko duggee mooy waxtaan ak askan wi ngir yey...

SAMES SÓOBU NA CI XEEX BI

Fajkat yi xamle nañ ne dinañ dakkal seen liggéey ci diirub ñaari fan. Seen...

NGOMBLAAN GI JÀLLALE NA SEMBUB ÀTTE BI

Bees sukkandikoo ci Ayib Dafe, Ndiisoog àtte yi jàllale na sembub àtte biy soppi...

DOGATI NAÑ SIÑAALU WALFADJRI !

Bees sukkandikoo ci Seex Ñas, doomu Siidi Lamin Ñas mi jiite Walfadjri, Nguur gi...

USMAAN SONKO : « MBATIIT MOOY LÉPP, MOOY CËSLAAYU YOKKUTE. »

Laaj ak tontu bii nag, seen yéenekaayub web defuwaxu.com séqoon na kook Usmaan Sonko...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (4/8/2023)

PASTEF Ñoo ngi wéy di raafal ndawi Pastef yi. Keroog, Tuseŋ Màngaa ak Bentaleb Sow...

GÀTTALI BÉS BI (28/6/2023)

TABASKI Waa Ahlus Sunna, ñi ñu duppee Ibaadu, tabaski nañu tey ci àllarba ji, 28...

Gàttali bés bi (23/6/2023)

Waxtaan wi jeex na Ëllëg, gaawu 24 suwe 2023, la Njiitu réew mi, Maki Sàll,...

XËT YI MUJJ

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (18/3/2024)

CEDEAO DINA YÓNNEE 130i SAYTUKAT FI RÉEW MI Ndiisoo CEDEAO gi dina yebal lu tollu...

KÀMPAAÑ 2024 YI : “MAA BAAX, YAA BON !”

Altiney tey jii mooy tollook juróom-ñeenteelu fanu kàmpaañ ñeel wotey 24 màrs 2024 yi....

LI GËN A FËS CI WOTEY 2024 YI (16/3/2024)

PODOOR DALAL NA AAMADU BA Ni ñu ko xame ci jamono jii, lawax yi tàmbali...

UN TOMBEAU POUR KINNE GAAJO : TEKKIG BÀMMEELU KOCC BARMA BU BUBABAKAR BÓRIS JÓOB CI FARÃSE

Boroom xalima bu ñaw bi defati na jaloore. Bubakar Bóris Jóob, werekaan bi, móolati...