Raayab Senegaal a ngi gën yéeg, turam di gën a jëm ca kow a kow. Sunu kuppekat yaa ngiy wéy di aj turu Senegaal gi muy gën di kawe rekk. Gannaaw ba ñu gañee ñeenti kuppeg Afrig ci ñaari at yii, ñoo ngi ciy bëgg a teg juróomeel bi.
Foofu ca Alséri, ndawi Senegaal yaa nga fay wane fullaak faayda ju mat sëkk. Ba kub bi tàmbalee ba léegi, ñoo ngi teg seen tànk ba mu dëgër, teggiwuñ ko wenn yoon.
Génn gu rafet lañu génne woon ci seen kippu, gañe seen joŋante yépp dugal ca 7i bii te jëluñu ca benn. Ñu génn, kaar-dë-finaal bi ñu daje ak Afrig dii Sid dóor ko juróomi bal ci dara, muy ndam lu rëy. Démb, ci dibéer ji, 14 Me, mu doon daje ak naataangoom bii di Burkinaa Faaso bi 16i waxtu jotee, mu nekkoon joŋante bu mettee-metti sax (1-1) boo xam ni bii ci, dóor-ma-dóor (série pénalties) la mujje. Senegaal moo mujje gañe. Ca 19i waxtu, démb, Marog itam doon daje ak Mali, dóor ko itam ca dóor-ma-dóor ya. Senegaal war a daje ak Marog finaal àjjuma jii di ñëw, di yamook 19 Me.
Senegaal, démb ci demi finaal bi lay door a jël bii. Dugalagum na 13i bii. Amari Juuf itam nekkagum ba léegi ki ëpp lu mu dugal (5i bii).
Senegaal moo ngi ci buntu jël juróomeelu kuppeg Afrigam, kon nanu ko daan waxe rekk, ngelaw liy ëpp sunu réew mi ci wàllu kuppe Yàlla bu mu gaaw a dal.