LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI GAAWU 15 OKTOOBAR 2022

Yeneen i xët

Aji bind ji

PÓLITIG

Ni ñu ko junjee woon ginnaaw palum depite yi, kujje gi taxawal na kurél gu leen di ëmb. “REELS ( Réseaux des Elus Locaux du Sénégal) dib kuréel ngir gën a dooleel liggéeyu depite yi, sampu na tey Gaawu 15 ci weeru oktoobar. Ki ko jiite di njiital PASTEF, Usmaan Sonko. 

KOOM-KOOM

Ndaje ma “ BRETTON WOODS” di amal at mu jot, Ulimata Saar di njiit lu bees li ñu tabb ci koom-koomu Senegaal jot na faa tebbi ñaari sémb yu am solo. Benn ba soxal defarum ñakk, beneen ba di càmbar wàllum suuf. 

MBATIIT

Gàmmu, Gàmmuwaat niki ni ñu ko xame, Njaasaan ak Medina Baay tey ci Gaawu bi lay màggal juddug Yonente bi (sas). Dëkk bu Maam Séex Bu-Kunta dalal na mbooloo mu takku ñu jóge ci biir réew mi ak ca bitim-réew. 

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj