LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (GAAWU 22 OKTOOBAR 2022)

Yeneen i xët

Aji bind ji

PÓLITIG

Dépite ya fare ca Wallu Senegaal, ña ngay sàkku ci njiitu jëwriñ ji Aamadu Ba, mu biral naali politigam ca Ngomblan ga. Mu nekk ab sas bu ko yoon sas. Waaye, loolu di tegu ci ab àpp bu tollu ci ñatti weer ginnaaw bi mu faloo. 

KAAWTEEF

Musiba moo xew fee ca Séeju, ca dëkk bu  ñuy wax Bunkiliŋ. As ndaw la boroom këram jam. Jëf ji, mbirum ñaan baat a ko sabab. Mu nekk ay xew-xew yu tàmbalee bari ci diggante way-dencante yi. Moo xam teg fitna la, léeg-léeg sax muy mujje ci faat bakkan. Mu jar a def taxaw seetlu balaa Làmbaay a ñaaw. 

TÀGGAT YARAM

Joŋante futbalu tefes ga réewi Afrig yi di amal ca Mosàmbig, gayndey Senegaal yi woneeti nañu seen mënin. Ginnaaw bi ñu jële raaya ba ci lu yàggul, firndeel nañu seen taxawaay ci poo moomu. Ci seen futbal bu njëkk door nañu Ugandaa 10i bal ci 1.

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj