YAA GORE !

Yeneen i xët

Aji bind ji

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan

Dëgg lottoon na Senegaal

Usmaan Sonkoo tax mu daan

Lii dinaa ko bind ngir ëllëg

Danga daan xëy di liggéey

Njiitu Réew dàq la sa liggéey

Dàqin wu ñaaw, mbete sàcc

Te yaa doon xeex ñay sàcc

Askan wi fal la, def la dépite

Ngay dëggal, doon ku nite

Fa nga daan taxaw Aasàmbale

Ku fa taxaw tey du ko mate

Ngay wax dëgg, ñu lay bów

Waa APR ak Abdu Mbów

Téye sa der bi di ci saw

Seen iy sobeek seen iy pexe

« Présidentielle 2019 »

Ñu lay kókkali, nga nëw doon

Ñetteel ca ña jiitu

Idiriisa Sekk xëy la wor

Maki Sàll téye di tëje

Takk-der di kajje, di pese

Xalifa Sàll nekk kaso

Nga taxawu ko, mu génn dëddu la

Ñi fi amul woon resepise

Ñi fi amul woon ku leen faale

Ñi fi amul woon fitu gaynde

Usmaan, yaay ki leen xettali

Mag yu bari faalewuñu ndaw

Nga wax ak ndaw ba mu mat mag

Lu mel nii ci sunu Réew

Néew na foo koy gise

Ba ñu xamee nag ne yaa leen gën

Ca la nu jóg di la tuumaal

Jiiñ nañu la fi ciif, jiiñ la rëbel

Jiiñ la terorist ak càccug telefon

Jël nañu la tëj ak sa njaboot

Ñaari weer ci sunu biir Réew

Gii gàcce, gàccee ka réy

Soo yambaroon nu dooniy jaam

Nu ne déet, ñu sànni la kaso

Sa pàrti, ñu gont tas

Say junniy àndandoo ñu tëj

Juroom-fukk ci ñoom ñu rey

Siggil ndigaale, Usmaan Sonko

Ci Baay Seex Jóob mi ñu bóom

Siggil ndigaale, Usmaan Sonko

Ci Porospeer Seŋoor sa doom

Ñoom ñii, ñooy say nawle

Ñiy dund, ñi ëpp matuñu

Tey jii, nga génn kaso

Ginnaaw nga woorlu jiitu Koor

Looy defati bàyyi leen ci xel

Nit ñi génn di la teeru

Ñoo yey, dangaa gore

Maki Sàll bëggul a dem

Nga samp Basiiru ngir mu dem

Sa jëf yii ni ñu taaroo

Yal na yiy ñëw gën a taaru

Yaakaar yi nga yee ci nit ni

Yal na ci ndam yu réy topp

Liy ñëw nag mooy gën a metti

Jagal Réew coono la doŋŋ

Waaye nag du yow laa koy wax

Ku ragal coono daa bañ lu baax

Doxal, Usmaan, bul jeng

Ci yow kat danuy jàng

Ëlleg, bëgg nanu laa weesu

Sunuy rakk it nëw di nu jiitu

Senegaal dëkkee tedd

« Yaa gore », la taalif bi tudd

Séex Axmadu Bàmba ki ko bind

Njaay-Jaata, dëkk Njaaréem

Di góoru Ajaa Mariyeem

Moo la naan, dalal ak jàmm !

Séex Axmadu Bàmba Njaay

15/03/2024

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj