Ndigalu Maam Ya

Yeneen i xët

Aji bind ji

Afrig nee

Waaw góor, waaw kumba

Ayca leen ca waar wa

Bu kenn wéer goob ba

Bii pas-pas dara mënalu ko dara

Dina daw ba raw xëlu fas

Ngor ak jom a ko nas

Ma ne, Askan wee ko sas

Gan góoru jigéen ñi dar lingeer

Ci seen farlook seen gànjar ya

Bég ba tàccu ne sas

Maam a ne bëret dan delsi

Samp xeej daldi xas

Gisuma fi yaakar ju tas

Tuggee Tugal

Wéyal yaak say dëbës

Afrig dina bañ ba sës

Ndawi tey yi dootuñu surgawu

Topp sa gannaaw ni jaam bu nangu

Dina tàng dina metti

Waaye jàmbaar du xàddi

Na doxandéem bii dakkal

Wàqi gi muy wàqi sunu alal

Di roñ di génne

Di gaawantu di rawale

Am ñu ne xiim di xoole

Mbaa sax di ko ci dimbale

Sàmm sam réew warugar la

Bëgg sa réew siddit la

Gor tigi du wor du wuruj

Te su séddu jotee mooy mujje

Biir bu rëy lex yu newwi

Sonal sa bopp tooñ say ñoñ

Moone de bànneex tigi

Xanaa xam-xam ak néewle soxla

Tey jiital njariñal doom Aadama

Seex Aliyu Ndaw

Ndakaaru, weeru mars 2024

Plus de publications

Widewo

Xët yi mujj