Mbay Sow

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara waralu ko lu dul bor bi fi Maki Sàll bàyyi ak li FMI di dóor dàqe ak Nguur gi fi nekk. Rax-ci-dolli, kurél gii di Moody’s dafa yokk ci xar...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw ci doxalin wu digg-dóomu ñeel lekkool yi. Muy doxalin wuy boole ñépp, am njariñ te di yamale. Barki-démb ci àjjuma ji, 10i fan ci weeru Oktoobar 2025, Càmm gi doon na...

PECCIM KÓLLЁRЁ (MÀNG) GI CI LÀNGUG PÓLITIG GI : LAN MOO KO WUND ?

Pólitig nekk na mbir mu am solo lool ci mépp réew mum mёn di...

NÉEWAAYU LIMUB ÑI WOTE CI JOŊANTE YII : LAN MOO KO WARAL ?

Dibéer 31i fan ci weeru Sulet nekkoon bés bi ñu doon amal wotey palum...

GÀTTALI BÉS BI

BÉS DU ÑÀKK Gannaaw bi ñu génnee ci lёkkatoog Yewwi Askan Wi ci fan yii....

AY NJÀNGAT ÑEEL KÀMPAAÑI WOTEY PALUM DEPITE YI

Fi mbir yi tollu nii tembe, gaa ñi fare ci làngug pólitig, ku nekk...

Làmb : Móodu Lóo di woo jépp doomu Parsel ci ginnaaw Farã

Démb la Farã doon  amal Open Press ñeel laale bi war am ci digganteem...

JÀNGOROY ÑÀKK JI NU GANESI

Askanu Senegaal tollu na ci diggante bu tar cig ñàkk ba sax, li ëpp...

LU ÑUY XAAR CI JÀNGALE LÀMMIÑI RÉEW MI ?

Bi Senegaal moomee boppam ba tey, bare na ay nguur yu fi jaar ak...

XËT YI MUJJ

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw...

LI CI DIGGANTE NIT AK NITE

Moo xam muy seen doomu bopp walla jeneen ju ñu leen dénk, way-jur yu...

BUL BIND… / BINDAL…

Seen yéenekaayu web ci wolof ubbil na leen xët wu bees wees duppee BUL...