Njuga Gay

TUKKIB MAGUM JËWRIÑ YI FA GÀMBI

Démb, ci gaawu bi la elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, demoon fa Gàmbi. Li waral tukkeem boobu mooy fekke fukk ak benneelu ndajem Njiiti réew ak Càmmi “Organisation pour la mise en valeur du fleuve Gambie” (OMVS). Mu doon ndaje mu am solo ñeel...

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA QATAAR

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, ma nga tay fa réewum Qataar. Njiitu réew ma, Séex Tamiim Bin Hamat Al Taani moo ko fa përyee woon ngir mu teewe ndajem Dohaa (Forum de Doha) mi ñu fay amal ci njeexitalu ayu-bés bi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (21/10/2024)

WALUM DEX GI Càmm gi teggiwul tànkam ci taxawaay bi mu am ñeel walum dex...

KOOM-KOOM : PÉNCOO ÑEEL NDEFAR GEEK YAXANTU BI

Càmm gi dogu na ci aar cumbeefi biir réew mi (les entreprises locales). Jëwriñ...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (14/10/2024)

SENEGAAL 2050 Senegaal am na sémbu delluwaay wu bees. Tay ci altine ji, 14i pani...

LU YEES CI MBIRUM PRODAC

Am na lu yees ci mbirum Prodac mi. BAD (Brigade des Affaires Générales), di...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/10/2024)

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI ÑEEL FMI Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, rafetlu...

JUB, JUBAL, JUBBANTI : KURÉLI MAXEJJ YI ÀDDU NAÑU

Kuréli maxejj yi àddu nañu ci « jub, jubal, jubbanti » bi Càmm gi woote. Ñuy...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/9/2024)

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/9/2024) WOTEY NGOMBALAAN GI Jeexal nañu démb ci...

TOOLI CEEB YI TUUB FA DIIWAANU MAATAM

Tooli ceeb yu baree tuub fa diiwaanu Maatam. Looloo ngi am ginnaaw bi dex...

XËT YI MUJJ

TUKKIB MAGUM JËWRIÑ YI FA GÀMBI

Démb, ci gaawu bi la elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, demoon fa Gàmbi. Li...

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA QATAAR

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, ma nga tay fa réewum Qataar....

CAMPEEF / NGOMBLAAN GI : TAXAWAL NAÑU PEKK GU YEES GI

Ginnaaw bi ñu falee dépite Maalig Njaay ci boppu Ngomblaan gu yees gi, sampees...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/12/2024)

LIGGÉEY BA DOOR NA FA NGOMBLAAN GA Altine jii weesu lañu ubbi fukk ak juróomeelu...