Li fës

MAKI SÀLL A NGI JËMMAL NAALAM

Àjjuma jii weesu lañu teg loxo Njiitul Pastef li, Usmaan Sonko, ginnaaw bi mu...

Ñaareelum ndaje Riisi-Afrig

Ci alxames jeek àjjuma jii la réewum Riisi doon dalal ñaareelum ndaje mi dox...

JURÓOM-ÑAARI TUUMA YEES GÀLL USMAAN SONKO

Usmaan Sonko kaso la jëm. Loolu la mbir yiy xeeñ jamono jii. Ginnaaw biñ...

JÀPPATI NAÑ USMAAN SONKO

Fan yii weesu lañ ñàggi kër Usmaan Sonko ginnaaw 55i fan. Ñu yaakaaroon ne...

“COUP D’ÉTAT” CA NISEER

Dañ ko doon laam-laamee démb, waaye leer na tey. Këppatal nañ Nguurug Bazoum gi....

MBËKK MI, BA KAÑ ?

Mbëkk mi lëmbeeti na réew mi. Jamono yii, mëneesul a toog ab bés te...

DAAN NAÑU CHINA MALL

Bi China Mall ubbeey buntam, saa-senegaal yi dañ ko tatafu xaat-xaat ndax bariwaayu njaay...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...