Li fës

GÀMMU 2024

Démb, ci guddig dibéer ji jàpp altine jii, lañ doon amal gàmmu 2024. Muy...

JÀPPATI NAÑ AY MBËKK-KAT

Coowal mbëkk mi lëmbe na lool réew mi, rawatina jamono jii. Am na sax,...

PALUG DÉPITE YI : KURÉLU ATEL TAXAW NA

Ginnaaw bi Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay tasee Ngomblaan gi, coow...

TOLLUWAAYU RÉEW MI CI WÀLLU KOOM-KOOM

FMI dafa génnee ag caabal gog, day càmbar koom-koomu Senegaal ci njëlbeenug xaaju atum...

NJIITU RÉEW MI TAS NA NGOMBLAAN GI

Ngomblaan gee saay. Ki ko faat mooy Sëñ Jomaay. Démb la biral ndogal li,...

MBËKK MI MBËKKATI NA RÉEW MI

Coowal mbëkk maa ngi bëgg a booy nopp yi. Ndax, fan yii, dafa lëmbeeti...

MBËKK MI : GAAL GI SUUX FA MBUUR

Jëyya ju metti amatina ci mbëkk mi. Genn gaal gu yab ba fees, wutali...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...