Li fës

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, dina yékkati ay kàddu jagleel ko...

NDOG MU METTI FA NDÀNGALMA

Ndog mu metti moo am am fa Njama Faal. Njama Faal mi ngi bokk...

SAMA XALAAT ÑEEL “SOMMETS” YI AK SUNU NJIITI AFRIG YI (TAYIIRU SAAR)

Ci tekkib Paap Aali Jàllo 1. "Sommet France-Afrique" ngir wéyal nooteel geek mbéeféer gu bees...

NJIITU RÉEW MI BIND NA NJIITUL NGOMBLAAN GI

Coowal DPG bu elimaanu jëwriñ yi ba léegi fayagul. Dina ko def am du...

NGOMBLAAN GI JÀPPAL NA USMAAN SONKO ÀPPU “DPG” BI

Coowal “DPG” (Déclaration de Politique Générale) li nga xam ne nee na woon kurr...

SONKO XIIRAL NA YAR WI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, doon na jël kàddu gi tey, ci àllarba ji....

NGOMBLAAN GI : BENNOO BOKK YAAKAAR GÀNTAL NA SÉMBUW ÀTTE WI

Démb, ci altine ji, lañu doon àggale ndaje ma ñu dooroon ca ayu-bés bee...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...