Ami Mbeng

COKKAASU ODIA

2026 : SENEGAAL A NGI SÓOBU CI SÉMB YU MAG YI

Ginnaaw bi ñu defee at ak lu teg, Càmmug Basiiru Jomaay Jaxaar Fay gee ngi waaj a song sémb yu mag yi ngir tabax réew mi. Looloo tax, ci Sémbuw Àtteb Ngurd mu 2026 mi, ñu sóoraale ci naaluw kopparal wu mag a mag....

UBBITEG PÉNCOOM RÉEW MI ÑEEL NOSTEG PÓLITIG BI

Ci àllarbay tay jile, 28 me 2025, lañu doon ubbi péncoom réew mi ñeel...

KOPPARI COVID-19 YI : JÀPPAGUM NAÑU ÑU BARI

Yoon tàmbali na saytu mbirum koppar yees jagleeloon mbasu Covid-19 ma. Ci altiney démb...

GINE-KONAAKIRI : SENERAAL MAMADI DUMBUYAA JÉGGAL NA MUSAA DADIS KAMARA

Sóobare ba jiite réewum Gine-Konaakiri jamono jii, Seneraal Mamadi Dumbuyaa, jël na ndogal lu...

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu...

MALIKUNDAA : KËRUG MBËJ GU BEES

Senelec taxawal na kërug mbëj fa Malikundaa. Loolii dina tax ba dawaanu mbëj mi...

SOWAAL : JÀPP NAÑU GAAL GU YABOON LU ËPP 300I MBËKK-KAT

Ndawi duwaan yi nekke Fimla jàpp nañ ag gaal gu naroon mbëkki. Gaal googu...

FMI – SENEGAAL : ÀND LIGGÉEY NGIR JOYYANTI NAFA GI

FMI feddali na yéeneem ci liggéey ak Senegaal, gunge ko ngir mu joyyanti nafaam...

UBBITEG KÀGGU YONENT YÀLLA MUHAMMAT AK XAYTEG LISLAAM

Démb ci alxames ji la Njiitu réew mi doon jiite ubbiteg Kàggu gees jagleel...

XËT YI MUJJ

COKKAASU ODIA

2026 : SENEGAAL A NGI SÓOBU CI SÉMB YU MAG YI

Ginnaaw bi ñu defee at ak lu teg, Càmmug Basiiru Jomaay Jaxaar Fay gee...

MBIRUM SEEX TURE, GUNEG SENEGAAL GI ÑU FAAT CA GANA

Takk-deri Gana yi tàmbali nañoo lëñbët ngir ca yan anam la doomu Senegaal jii...

COKKAASU ODIA