Cubba Taal

FUTBAL : FSF ÀDDU NA CI MBIRU ISMAYLA SAKOB

Keroog, ci àjjuma jii weesu, la Paab Caw biral toftaleg gayndey kuppe yi. Moom mi toppoon ci Aliw Siise, moo ko wuutandi ci boppu ekib bi. Mooy jiite gayndey Senegaal yi ci ñaari joŋante yiñ dëgmal ci fan yii di ñëw ñeel toogalante CAN...

TAKKU WALLU BËGGUL SONKO BOKK

Démb, ci altine ji, la waa DGE (Direction Générale des Elections) siiwal toftale yi. Limu toftale yi xaw naa takku, donte ne sax, ñeen-fukk ak juróom-ñeent la woon, ñu mujj cee dindi juróom-ñett. Lëkkatoo gii di Takku Wallu Senegaal nag, dafa duut baaraam njiitul...

REYAATE BI CI RÉEW MI

Gaawu gii weesu, dafa am ku ñu jam paaka fa Ndindi, mu faatu. Ndindi,...

WÀÑÑITEG NDUND GI

Wàññiteg njëgu ndund gi, Càmm gi jël na ci ay ndogal. Lañu jotoon waxtaane...

BARIGO PETOROL BU NJËKK FA SÀNGOMAAR

Muy xibaar bu njëkk ci noppi àdduna wërngal këpp : réewum Senegaal sol na...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (8/6/2024)

BUGAAN GÉY DANEE NGI WEDDI AK A LEERAL Yéenekaay Source A dafa fésaloon ab xibaar,...

JUB, JUBAL AK JUBBANTI CI KOW TALI YI

Naalu “Jub, jubal, jubbanti” fa mu duutoon baaraamam teggiwu ko. Kilifay Càmm gu bees...

SET-SETAL NGIR WAAJAL NAWET BI

Démb, gaawu 1eelu fanu suwe 2024, moo doon bés bees jàppaloon set-setalu réew mi....

NJAAYUM SUUF : DOORO GÉY TAQAL NA MAKI SÀLL

Dooro Géy, di kenn ci ñi jege lool Maki Sàll, lañu jàpp fan yii...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (25/5/2024)

SINEEBAR BA NGI JÀLLAAÑOO CI BIIR RЀEW MI Takk-deri duwaan yi (douaniers) dogaale nañu ay...

XËT YI MUJJ

FUTBAL : FSF ÀDDU NA CI MBIRU ISMAYLA SAKOB

Keroog, ci àjjuma jii weesu, la Paab Caw biral toftaleg gayndey kuppe yi. Moom...

TAKKU WALLU BËGGUL SONKO BOKK

Démb, ci altine ji, la waa DGE (Direction Générale des Elections) siiwal toftale yi....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/10/2024)

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI ÑEEL FMI Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, rafetlu...

WOTEY NGOMBLAAN YEES RANDALSI : DGE SIIWAL NA 41 TOFTALE

Kurél gu mag guy saytu wote yi fi Senegaal, Direction générale des élections (DGE),...