Defu Waxu

DÉPITEY FARÃS YI DAANEEL NAÑU CÀMMUG MICHEL BARNIER

Dépitey Ngomblaanu Farãs yi wote nañu pasum diiŋat (motion de censure), daldi daaneel Càmmug elimaanu jëwriñ ya, Michel Barnier. Dépitey kujje gees duppee « La gauche » ñoo dugaloon pasu diiŋat mi, wote ko, jàllale ko. Muy tekki ne, Càmm gi Michel Barnier taxawaloon...

ÀMBURUWAAS SAAR : AATU RÉER NA !

Njabootu làmbu Senegaal ak mbatiit am nañu dëj. Nde, xibaaru tiis ak uw naqar a leen dikkal ci àllarbay tay jii, 4i pani desàmbar 2024. Dafa di, waadab seereer ba woon, Àmburuwaas Saar, moo génn àddina. Moom nag, Àmburuwaas Saar, mbër mu mag la woon,...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (12/6/2023)

MBIRIM ÑETTEELU MOOME GI  Paap Sàmba Mbuub xelal na Maki Sàll Paap Sàmba Mbuub, kilifa la...

GÀTTALI BÉS BI

USMAAN SONKO Usmaan Sonko fasul yéene dalal benn juboolekat boo xam ne, Antuwaan Jom, jëwriñu...

GÀTTALI BÉS BI

4i néew yiñ yóbbu ci raglub Dalal Jàmm Ginnaaw yëngu-yëngu yu metti yi amoon ci...

GÀTTALI BÉS BI

TAXAWU SENEGAAL DINA BOKK CI WAXTAAN WI NJIITU RÉEW MI WOOTE  Ëllëg ci àllarba ji,...

GÀTTALI BÉS BI

Popengin 2023 : Kàdduy Mõseñëer Njaay ñeel jëwriñu biir réew mi, Àntuwan Feliks Jonn Nees...

GÀTTALI BÉS BI (ALXAMES 18 ME 2023)

Daaray Nguur gi tëj nañu leen fa Siggicoor ak Séeju Li ko dale àjjuma ji...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (TALAATA 9 ME 2023)

SAFAANTOO YA CA NGOR : ÑAARI BAKKAN ROT NAÑU Njiitul mbootaay "Ngor debout", Mamadu Njaay,...

LI GËN A FËS CI XIBAARI AYU-BÉS BI 

Layoo Maam Mbay ÑAŋ ak Usmaan Sonko Altine jii ñu dëgmal lañu war a àttewaat...

XËT YI MUJJ

DÉPITEY FARÃS YI DAANEEL NAÑU CÀMMUG MICHEL BARNIER

Dépitey Ngomblaanu Farãs yi wote nañu pasum diiŋat (motion de censure), daldi daaneel Càmmug...

ÀMBURUWAAS SAAR : AATU RÉER NA !

Njabootu làmbu Senegaal ak mbatiit am nañu dëj. Nde, xibaaru tiis ak uw naqar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (3/12/2024)

CAAROY 44 : NJIITU RÉEW MI JËL NAY NDOGAL Barki-démb ci dibéer ji lañu doon màggal...

TIIS WU RÉY FA GINE

Mats futbal bu mujje ciy masta ! Mbir yaa ngi xew barki-démb ci dibéeru...