Li fës

“COUP D’ÉTAT” FA GABOŊ

Gaboŋ, sóobare yi foqati nañ Nguur gi ci loxoy Aali Bongo ginnaaw wotey Njiitum...

FARÃS, MAG MI BAÑ A FER

Niseer, ginnaaw bi sóobare ya foqatee Nguur ga ca loxoy Mohamed Basum, dañoo fas...

DOG NAÑU MBAALI JOKKOO YI FA GABOŊ

Li wokkoon Senegaal, xuri na Gaboŋ. Ci njeexitalu ayu-bés bii ñu génn la réewum...

USMAAN SONKO A NGI CI DIGGANTE DUND AK DEE

Wér-gi-yaramu Usmaan Sonko gën na doy waar. Njiiti YAW (Yewwi Askan Wi) yi ñoo...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (25/8/2023)

BAKKANU USMAAN SONKO MI NGI CI XOTTU GERTE Tey ci àjjuma ji, njiiti lëkkatoo Yewwi...

PAATE JAAÑ, SA JAAN WÀCC NA !

Paate Jaañ wàcc na liggéey démb ci àllarba ji, 23i fan ci weeru ut...

FAAS BÓOY, SIGGIL NDIGAALE !

Mbëkk maa ngi wéy di def i jéyya ci réewum Senegaal. jéyya ci kow...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...