Li fës

MUSAA JÓOB BAÑ NA NI MUUT, NEE NA MOTT (NDEY KODDU FAAL)

Musaa Jóob layookat bi doon jiite "Dakar Dem Dikk" la njiitu réew mi tekki...

EKSAME BAKALORYAA BI DOOR NA TEY (AMI MBENG)

Niki bésub tey jii la eksame bakaloryaa bi door ci réew mépp. Jukkees na...

AKON TÀMBALI NAA TABAX DËKKUB LËMM (MUSAA AYSATU JÓOB)

  Ginnaaw bi mu sottalee nas boobu mu duppe woon "Akon lightening Africa", kii di Aliyun Badara Caam di doomu-Senegaal...

Mali : Soldaar yeek M5-RFP ñoo ngi wéy di waxtaan

Mali : Ba tey soldaar yi jiite CNSP (kurél gu yittewoo muccug askan wi)...

LAN MOO XEW CA MALI ? (PAAP AALI JÀLLO)

Ci talaata, 18eel ut 2020, la ay soldaar yu fétteerlu nangu nguur gi ci...

FAIDHERBE DU FI MAAMU KENN

Fan yii yépp, xanaa mën nañoo wax sax weer yi weesu yépp, coow laa...

LÀMBI GOLO-O ! KU JÓG SAAGA ! (PAAP AALI JÀLLO)

Njoolum-golo miy def yëfi goloom, ku ci yéemu dangay door a yeewu, mbaa...

XËT YI MUJJ

NDAJEM JËWRIÑ YI

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, jiite na ndajem jëwriñ yi barki-démb...

DÉPITEY FARÃS YI DAANEEL NAÑU CÀMMUG MICHEL BARNIER

Dépitey Ngomblaanu Farãs yi wote nañu pasum diiŋat (motion de censure), daldi daaneel Càmmug...

ÀMBURUWAAS SAAR : AATU RÉER NA !

Njabootu làmbu Senegaal ak mbatiit am nañu dëj. Nde, xibaaru tiis ak uw naqar...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (3/12/2024)

CAAROY 44 : NJIITU RÉEW MI JËL NAY NDOGAL Barki-démb ci dibéer ji lañu doon màggal...