Li fës

USMAAN SONKO CA XEWUM WAATU POOL KAGAME

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, dem na Ruwàndaa. Dafa teeweeji xewum waatu Póol Kagame...

NDOGAL YI ROTE CI “CONSEIL SUPÉRIEUR DE LA MAGISTRATURE”

Tey, àjjuma juróom-ñeenti fan ci weeru ut lañu doon amal ndajem CSM mi (Conseil...

XEW-XEW BU TIIS FA ETAASINI

Ñetti Saa-Senegaal ñoo ñàkk seen i bakkan ci anam yu metti fa Etaasini. Ci...

MBËKK MI : 14i NÉEW YU BEES

Mbëkk mi reyati na. Fukk ak ñeenti néewi Saa-Senegaal lañ fekk cig gaal fale,...

MALI-IKREN : DIGGANTE BA DOG NA

Càmmug Mali gi dafa jël ndogalu dog bépp xeetu jëflante ak Ikren. Ndogal loolu...

COOWAL MUURAAY CI DAARA YI

Coowal muuraay gi lëmbeeti na réewum Senegaal.  Kàddu yi elimaanu jëwriñ yi yékkati woon,...

NDAJEM WAKAATEER YU JÀNGUNEY SENEGAAL YI

Wakaateer yu jànguney Senegaal yi yékkati nañ seen baat, biral i kàddu. Ñuy sàkku...

KÉEW MI : BÉSUB NJËMBËT GARAB

ÔGinnaaw-ëllëg, dibéer 4i pani ut 2024, lañ jagleel garab fépp fi réew mi. Njiitu...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...