Li fës

AY TABB YU YEES

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, tabb na ay njiit yu bees ci...

Ndigalul dakkal tabax yi ci peggu géej gi

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, taxawal na ab banqaas buy saytu anam bees joxee...

U.I.J.A SARGAL NA USMAAN SONKO

U.I.J.A (Union Internationale des Journalistes Africains) kurél gu mag la, gu ëmb taskati-xibaari Afrig...

DÉGGOOY SOROJ BEEK GAAS BI : CÀKKUTEEFU WAY-XARAÑ YI

Nguur gi war na waxtaanewaat déggoo yi ñeel soroj beek gil bi (gaas bi)....

MËQ SUUF

Bari na ay mag, yu góor ak yu jigéen, yuy fàttaliku lenn ci li...

BATAAXALU NGUGI AK BÓRIS JÓOB ÑEEL NJIITU RÉEW MI

Ci tekkig Ndey Koddu FAAL "Kilifa gu mag gi,  Jàmm ak salaam ñeel nañu la ! Say...

AIBD : AB ROPPALAAN BU WÀCC YOONAM

Naawub Belees Jaañ bi (Aéroport International Blaise Diagne) dafa tëj, tey ci alxames ji....

LAYOOB KÀPPITEN TURE AK SÉEX YERIM SEKK

Àtte ba jib na. Àttekat bi jox na Kàmpiten Ture dëgg. Nde, dafa daan...

XËT YI MUJJ

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...