Li fës

154 MILIYOŊ AK LU TEG AT MU JOT : MAKI SÀLL SÉDDU NA LAATA MUY DEM

Maki Sàll, waajaloon na boppam ca atum 2013. Ndeke, mi ngi doon sóoraale ab...

TÀGGE : MAHAMMAD BUUN ABDALAA JONN DËDDU NA

Elimaanu jëwriñ ja woon, Mahammad Buun Abdalaa Jonn, moo génn àddina.  Tey, ci àjjuma...

NJIITU RÉEW MI NEENAL NA NDOGALI MAKI SÀLL YI

Ginnaaw bi mu jëlee lenge yi niki Njiitu réewum Senegaal, Basiiru Jomaay Fay jël...

TOMB YI GËN FËS CI KÀDDUY NJIITU RÉEW MI

Njiitu réewum Senegaal lu yees li, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, doon na wax ak...

USMAAN SONKO : ELIMAANU JËWRIÑ YI

Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Fay, tabb na Usmaan Sonko, def ko elimaanu jëwriñ...

CAMPUG BASIIRU JOMAAY FAY

Ngelaw lu bees la réewum Senegaal noyyiwaat tembe ci campug Njiitu réew lu bees...

PÂQUES 2024 : PAAB FRANÇOIS A NGI WOOTE JÀMM CI ÀDDINA SI

Paab bi sàkku na ngir ñu dakkal xare bi dox diggante Israayel ak Palestin....

MAKI SÀLL, NAY RAFET !

Ci guuta gu réy la Senegaal génn, ginnaaw bees amalee wotey 24 màrs yi...

XËT YI MUJJ

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...