Li fës

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : YËNGU-YËNGU YI TÀMBALEETI NAÑU

Ci weer doŋŋ lañu tollu bi lekkool bi tijjee ak tey. Waaye ñaari kuréli...

MAKI SÀLL DÀQ NA WAA CENA

Njiiteefu réew mee génne yégle, di ci xamle ne Njiitu réew mi tabb ñu...

DGE MÀTT NA, NE DU BÀYYI

Ci talaata jii, 31 oktoobar 2023, la kurél giy saytu wote yi ci réewum...

CAABALUG ANSD 2023

Muy ab liggéey bu ñuy baamtu fukki at yu nekk. Ñu door ko ca...

CENA BI DËGGAL NA USMAAN SONKO

Ginnaaw ndogalu àttekatu Sigicoor bi, Sabasi Fay, CENA joxati na dëgg Usmaan Sonko ñeel...

WÉR-GI-YARAMU USMAAN SONKO

Talaata fukki fan ak juróom-ñaar ci weeru oktoobar wii la Njiitul Pastef li dooraatoon...

MBIRI USMAAN SONKO : CENA BI JËL NA NDOGALAM BA NOPPI

Ginnaaw bi DGE (Direction générale des élections) bañee doxal ndogal li àttewaay bu Sigicoor...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...