Li fës

MBËKK MI : DEM REKK !

Mbëkk mi lëmbe na lool réewum Senegaal rawatina ci fan yii. Lu daan am...

CÀMM GU BEES GI : MAKI SÀLL TABBAAT NA AAMADU BA

Njiitu réew, mi Maki Sàll, tas na Càmm gi. Démb ci àjjuma ji la...

YOON GÀNTALATI NA USMAAN SONKO

Usmaan Sonko dafa dugaloon ? keroog 2i fan ci oktoobar 2023, ab « recours » ñeel li...

MOOMI SEKK, SOXNAS BUGAAN DANI GÉY, GÉNN NA ÀDDINA

Tiis ak naqar wu réy ñoo dal ci kow njiitul DMedias ak kurél Gëm...

UBBITEG LEKKOOL YI

Lekkooli Senegaal yi tàmbali na tijji ay buntam. Niki démb ci altine ji, 2...

XUWAAN BARÀNKOO TUUMAAL NA FARÀNK ÑÀNKI JOM

Farànk Ñànki Jom, di mag ci jëwriñ ji ñu dénk wàlluw biir réew mi,...

Wotey 2024 : wure wa dem na këŋ

Ubbi nañu utum parenaas yi ñeel wotey 2024 yi. Ñi fas yéene nekk lawax...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...