Li fës

« Man, dama jàpp ne, CFA ak ECO ñoo yem kepp, benn baaxu ci. »

Ñaareelu xaaju waxtaanu Mamadu Jàllo ak Ndongo Sàmba Silla

NDONGO SÀMBA SILLA « …CFA, XETTALI FRÃS A KO TAXOON A JÓG»

Mamadu Jàllo :  Ndongo Sàmba Silla, yow doomu-Senegaal nga, di boroom xam-xamam bu mag ci wàllu...

FUTBAL AK JAFE-JAFEY RÉEWI AFRIG YI

Doom-aadama fent na ay xeeti po yu bare. Ba ci tàggat-yaram sax, nga xam...

LÀNGU FAY-SÀLL-TIMIS : PETOROL BAA NGI XASAW XUNN

Suweŋ2011, réew mépp màbbandoo wutali « Place Soweto » ngir xeex sémbub àtte bu Njiitu-réew ma...

MBAY JAAG, GOR BI SENEGAAL AMEEL BOR (Xaaj bu njëkk)

Xel tëju na, xalaat dëju. Xol tooy na, bët jooy. Ndeysaan… Gaynde wàcc na liggéey....

ÑÀKK KAYITU-JUDDU GI NAG, BA KAÑ?

Ayu-bés yii weesu, yéenekaay yu bare dañoo xéy fésal ci seen xët bu njëkk...

FÀLLU SIISE FEKKI NA KOCC BARMA!

Ndekete Fàllu Siise daa bokk ca ña daamar (kamiyoŋ) ga saaraan fan yii ñu...

SÉEX BEECO CUUN : ÀTTE YÀLLAA GËN BU NIT

Altine 6eelu fan ci weeru Me, atum 2019. Bés bi ñépp doon xaar, bésub...

XËT YI MUJJ

Li gën a fës ci xibaari bés bi (9/10/2024)

9JÀNGOROY ŊAS Nemmeeku nañ juróom-benni jarag yu ame jàngoroy ŋas. Juróom-benni jarag yooyu, ñu ngi...

FUTBAL : FSF ÀDDU NA CI MBIRU ISMAYLA SAKOB

Keroog, ci àjjuma jii weesu, la Paab Caw biral toftaleg gayndey kuppe yi. Moom...

TAKKU WALLU BËGGUL SONKO BOKK

Démb, ci altine ji, la waa DGE (Direction Générale des Elections) siiwal toftale yi....

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (7/10/2024)

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI ÑEEL FMI Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, rafetlu...