Maam Usmaan Si Gómis

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu ko dugge woon mooy saytuji ndefaru SONACOS ga nekk ca diiwaan boobee, rawatina sàqum peppi gerte yi. Jubluwaay bi gën a réy bi njiiti réew mi sas Jëwriñ Mabuuba mooy fexe...

FMI DËGGAL NA ËTTUB CETTANTAL GI

RFI, saabalukaay Farãs bi, moo siiwal xibaar bi. Ci li mu fésal, FMI dafa wax ne, diggante 2019 jàpp 2024, Nguurug Maki Sàll ga woon dafa nëbboon borub "7i miliyaari dolaar". Wax joojee nag, dafay feddali caabalug Ëttub cettantal gi. Ca weeruw féewiryee 2025 wa...

MANCHESTER CITY WITTI NA BIDDIIWAM BU NJËKK

Àngale yaa ngay gundaandaat ! Manchester a ngi toj ! Ren, dafa baxa. Ci bëccëgu dibéeru...

BU YÀLLA NEE WAAW, LÉPP AY BAAX

Li gaa yi naan bàmba bu naan, Senegaal jamono jii bàmbaam naan na ba...

LEAGUE DES CHAMPIONS : MANCHESTER CITY WULLI NA REAL MADRID

Démb ci àllarba ji lees doon amal ñaareelu joŋante démi-finaal diggante Manchester City ak...

CAN U17 2023 : KUB MU NGI XEEÑ !

Raayab Senegaal a ngi gën yéeg, turam di gën a jëm ca kow a...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (ALXAMES 4 ME 2023)

RËBËJOO BA CA PSG Gannaaw tukki bi Messi amaloon ca Araabi Sawdid, njiiti Paris Saint-Germain...

AS PIKINE – GUEDIAWAYE FC : XUMB TE DAGAN

Keroog, ci gaawu gi 29 awril 2023, sàmpiyonaa Senegaal bi jaxoon na lool. Ndax,...

LAMIN KAMARA, GONEG WURUS GI

Mamadu Lamin Kamara, jàppleen tur wi. Xareñte, dëgëraay, njaxlaf ak dégg-daaj la gaynde gu...

FU MESSI DI FUTBAL DÉWÉN ?

Jamono jii, laaj bii moo lëmbe xel yi, rawatina xeli soppey Barcelone FC yi....

XËT YI MUJJ

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu...

FMI DËGGAL NA ËTTUB CETTANTAL GI

RFI, saabalukaay Farãs bi, moo siiwal xibaar bi. Ci li mu fésal, FMI dafa...

SEN BU APR WOOTE NA BÉSUB ÑAXTU

Làngug pólitig gu APR (Alliance Pour la République) woote na bésub ñaxtu keroog àllarba...

UBBITEG KOPPEY LIGGÉEY AK JÀPPALANTE YI

Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, ma nga woon Kumpentum, fa diiwaanu Tàmbaakundaa. Ci àjjumay...