Maam Usmaan Si Gómis

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu gii. Waaye nag, wile yoon moom, xalam mi ci boppam moo damm. Xalamu Jimi Mbay ma woon, damm na, buum ya jaare fa dog ca talaata jee weesu, 12i fani...

COKKAASU ODIA

XIBAARI TÀGGAT-YARAM (19/11/2023)

LÀMB : LAG DË GEER 2 DAAN NA SITTA Ñaari mbër yi waajal nañu seen...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/11/2023)

PÓLITIG Utum baayele yi ñeel Usmaan Sonko dina tàmbali ci njeexitalu ayu-bés bi. El Maalig...

LÀMB : TAFAA TIN DAAN NA ËMMA SEEN

Gannaaw ba Móodu Lóo ak Aama Balde bëree ci ayu-bés bii weesu, Móodu daan...

MÓODU LÓO DAAN NA AAMAA BALDE

Xaar bi yàggoon na lool, waaj gi tamit naka noonu. Waaye, ñaari mbër yi...

KUPPEG ÀDDINA GEES JAGLEEL U17 FA ENDONESI

Tànnees na fukk ak benni ndaw yi war a teewal Senegaal fa Endonesi ñeel...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

KUPPEG ÀDDINA U17 2023 Ndawi Senegaal yaa ngi ci waajtaayu kuppeg àddina si ñu dëgmal...

JOŊANTEB XARITOO : SENEGAAL DÓOR NA KAMERUN 1-0

Gayndey kuppe yi dóor nañ Kamerun 1-0. Tey ci altine ji lañ doon amal...

XIBAARI TAGGAT-YARAM (1/10/2023)

KUPPEG ÀDDINA WAY-LUU YI (MUUMA YI) Bàyyeesu leen xel, waaye way-luu (muuma) yi teewal Senegaal...

XËT YI MUJJ

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

COKKAASU ODIA

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2025)

NDÉGLUG FARBA NGOM Tay, ci alxames ji la waa PJF (Pool Judiciaire Financier) woolu woon...

SËRIÑ AMDI MÓODU MBENDA FAAL WÀCC NA LIGGÉEY

Sëriñ Amdi Móodu Mbenda Faal, xalifa Baay-Faal yi, wàcc na liggéey. Démb ci àllarba...