Li fës

BAC 2023 : NJUREEF YU BAAX

Ginnaaw bi ñu leen nattee ci Talaata jee wees, njureefi BAC yaa ngi tàmbalee...

NATHALIE YAMB : “LI TAX MAKI SÀLL DELLU GINNAAW…”

Altine jii weesu yemoo woon ak ñetti fan ci weeru sulet la Njiitu réew...

MAKI SALL : « KENN DU TEE WOTE YI AM ! »

Njiitu réew mi, Maki Sàll, amaloon naw waxtaan ak sunuy naataango yu Le Monde,...

MAKI SÀLL – USMAAN SONKO : LÀMB JA CA FARÃS

« Càmmug Senegaal amati na mbetteel ci jeng bi tele France 24 di jeng...

LAAJ-TONTU USMAAN SONKO AK FRANCE 24

Usmaan Sonko, njiitul Pastef li, doon na tontu ci laaji Marc Perelman mu France...

BAC 2023

Ni ñu ko baaxoo amale ci réewum Senegaal, démb ci Talaata ji, yamoo ak...

Xalifa Sàll : « Maki Sàll… dafa musal réew mépp. »

Bi Njiitu réew mi waxee démb ne du bokk ci wotey 2024 yi ba...

MAKI SÀLL : « DUMA LAWAX CI WOTEY 2024 YI . »

Njiitu réew mi fay na coowal ñetteelu moome gi. Àddu na, indi ci tontu...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...