Li fës

MAKI SÀLL JÉBBALU NA

Gaawu, ñetti fan ci weeru féewiryee 2024 la Njiitu réew mi jëloon ndogalu dàq...

NDAJEM NDEYU ÀTTE MI NEENAL NA DEKKARE NJIITU RÉEW MI !

Ndajem Ndeyu àtte mi àtte na ! Juróom-ñaari kàngaami àttekat yi neenal nañ dekkare bi...

MAKI, FÀTTALIKUL “PAPA DOC”

Jafe na nga xam as lëf ci dundu "Papa Doc" (François Duvalier) mu réewum...

AAR SUNU ÉLECTION BËTAL NA DOXU-ÑAXTOOM BI

Kurél gii di wuyoo ci turu Aar Sunu Élection tegandi nañu ci suuf seen...

ABDU JUUF DELLU NA GINNAAW

Démb, Abdu Juuf ak Abdulaay Wàdd, Njiitu réew ya woon, dañ bokkoon bind ab...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2024)

ETAASINI A NGI YEDD NGUURU SENEGAAL Àmbaasad Etaasini mi ngi yeddati Nguurug Maki Sàll gi....

SÉMBUB ÀTTE BUY NEENAL I DAAN

Yéenekaay Le Quotidien moo siiwal xibaar bu bette, tey ci yoor-yoor bi. Yéenekaay bi...

MAKI SÀLL : “…BU BOOBAA, (…) ÑÉPP ÑOOY ÑÀKK…”

Njiitu réew mi, Maki Sàll, fasul yéene dellu ginnaaw. Ñaari bakkan rotagum nañ ci...

XËT YI MUJJ

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...