Xibaar

DIINE AK POLITIG : NAN MOYTU LI NUY FÉEWALE

Ëttu boole bi, genn kurél la gu boole mbooleem këri diine yi ngir saxal...

Lan la wutaakon yi naral làkki réew mi ?

Waaw mbokk yi, lan la wutaakon yi naral làkki réew mi ? Man ci...

KAN MOOY USMAAN SONKO ?

Usmaan Sonko nëbbu ko kenn : mébétam mooy jot ci réewum Senegaal ci guddig...

MÀNGAAN NDEKE AM NA CI PÓLITIG !

b ak yu tey gis ñu woroo lool. Am na sax ci ñoom ku...

RIIRU KÀMPAAÑ

Lépp lu yëngu am na lu ko yëngal. Réewum Senegaal, jamono jii mu ngi...

KAN MOOY ISAA SÀLL ?

« Jàpp naa ne pólitig du liggéey, jàngale mooy sama liggéey » (Isaa Sàll) Isaa Sàll, ab wutaakon...

SIGARET BAAXUL… WAAYE AFRIG LA YÉESE !

Fan yii weesu, Marie Maurisse, ab taskatu xibaar bu fekk baax Siwis, bind na...

DÉMB SEŋOOR, TEY WÀDD

Li ko dale atum 1978 ba tey jii, woteb ren bii mooy wote bu...

XËT YI MUJJ

NGUURUG SENEGAAL DAJALE NA 450i MILIYAAR

Tolluwaayu réewum Senegaal ci wàllu koom tàmbali naa ub boppu ñenn ñi. Te, dara...

NJÀNG MEEK NJÀNGALE MI : NGUUR GI NAMM NAA AMAL DOXALIN WU DIGG-DÓOMU

Ci ubbite lekkool gi, Nguur gi jël nay matuwaay yu am solo ngir taxaw...

LI CI DIGGANTE NIT AK NITE

Moo xam muy seen doomu bopp walla jeneen ju ñu leen dénk, way-jur yu...

BUL BIND… / BINDAL…

Seen yéenekaayu web ci wolof ubbil na leen xët wu bees wees duppee BUL...