Li fës

AMINATA TURE ÑEEL CREI : « BU DÉMB DOON TEY… »

Ci alxames jii weesu la dépite yi jàllale sémbub àtte bi fi jële CREI...

BIBO BOURGI TOROXAL NA NGUURUG SENEGAAL

Gàcce bu reyul, semmal. Nguurug Senegaal a ngi ne tott ci kanamu àddina sépp....

XEEXI ÑAXTU CA DAARAY SIGICOOR JU KOWE JA

Daara yu kowe yi ci Senegaal dafa mel ni ag dal daf leen a...

F24 MI NGI ARTU…

Tey ci altine ji lañu woo woon dépite yi ca Ngomblaan ga. Dafa amoon...

SÉMBUB ÀTTE BUY SOPPI DOGUB 87 BI

Ëllëg, ci altine ji 16 sulet 2023, lañ war a wote ca Ngomblaan ga...

« RAŊ ! RAŊ ! KEŊ ! KEŊ ! … » NDAKAARU RIIR NA DÉMB

Bool, marmet, kubéeri cin, kuddu cinwaar, kuddu luus, mbiib yi, korne yi… lépp a...

Nguur geek Usmaan Sonko : Mën a tëru, mën a teggi

Tey ci gaawu bi, 15i fan ci weeru sulet 2023, la làngug politig gii...

MBIRUM 300i ROÑUKAT YI RÉER CI GÉEJ GI

Ñetti gaal, yeboon 300i nit, 300i doomi réew mi, ñoo ne mes, réer. Ñaari...

XËT YI MUJJ

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...

JAMÑAAJO : TAXAWAL NAÑU AG NDEFAR GUY LIGGÉEY AY BUNT AK I PALANTEER

Jëwriñu Ndefar gi ak Yaxantu bi, Sëriñ Géy Jóob, jiite na xewum ubbiteg ndefar...