Li fës

MAKI SÀLL : « DUMA LAWAX CI WOTEY 2024 YI . »

Njiitu réew mi fay na coowal ñetteelu moome gi. Àddu na, indi ci tontu...

USMAAN SONKO : “LI TAX MAKI SÀLL MËNU MA JÀPP…”

Usmaan Sonko jiitu na Maki Sàll ci kàddu gi. Ci altiney tey jii, 3...

WOTEY 2024 : MAKI SÀLL A NGI NGEMBU

Njiitu réew mi, Maki Sàll, dalal na 474i meer ak 37i njiitali Ndajem depàrtmaa...

TABASKI TEEROOTI NA

Tabaski, xew-xew bu mag a mag la ci jullit ñi. Mu am cëslaay lu...

LIJJANTI FAJ NA AAJO, WAAYE DEFARUL AM RÉEW

Aminata Ture waxoon na ko. Waxtaan wi ñu doon soow yépp, Maki Sàll ak...

12I ATI M23 : LA WOON WONNEEGUL

Kurél gii di « Mouvement des forces vives de la nation », ñu gën koo xam...

JUAN JÉBBAANE NA MAKI SÀLL

Juan Branco, layookatu Usmaan Sonko bi, jure na Njiitu réew mi, Maki Sàll, ak...

XËT YI MUJJ

AAMADU BA (JËWRIÑU MBATIIT MI) : « MBATIIT, DAFAY JUBOOLE TE DI SAXAL WÓOLOONTE »

Jëwriñu Mbatiit* mi, Ñeeñal* gi ak Wërteef* gi, Aamadu Ba mu Pastef, teewoon na...

KUBALI GALAG YI : NGUUR GI DAJALE NA 3 000IY MILIYAAR

Nguur gi siiwal na caabalug doxal ñeel nafa gi ci juróom-ñeenti weer yi njëkk...

MBIRUM DIJJE BAAJI AK FULBEER SÀMBU : YOON TUUMAAL NA SEROM BÀNJAKI « SNIPER »

Ca atum 2022 la coowal ñaari sàndarm yii di Dijje Baaji ak Fulbeer Sàmbu...

FUTBAL : DÓOR NAÑU GAYNDEY SENEGAAL YI

Gaynde Senegaal yu futbal bi ñàkk nañu joŋante bi ñu doon amal ci seen...