Gis-Gis

‘’LI TAX SÉEX ANTA JÓOB AMUL MOROOM…’’

WAXTAANU SAADA KAN AK BUBAKAR BÓRIS JÓOB

« Man, dama jàpp ne, CFA ak ECO ñoo yem kepp, benn baaxu ci. »

Ñaareelu xaaju waxtaanu Mamadu Jàllo ak Ndongo Sàmba Silla

NAN WAX CI YENN SÉRI TELE YI

Jamono jii nu tollu temm bari na lu ñu seetlu ci miim réew, ñeel...

NDONGO SÀMBA SILLA « …CFA, XETTALI FRÃS A KO TAXOON A JÓG»

Mamadu Jàllo :  Ndongo Sàmba Silla, yow doomu-Senegaal nga, di boroom xam-xamam bu mag ci wàllu...

LU WARAL ITALI SOPPEEKU NII ?

Ak lu waay mën a wax, réewum Itali yàqu na. Bi Salwini toogee ci...

FUTBAL AK JAFE-JAFEY RÉEWI AFRIG YI

Doom-aadama fent na ay xeeti po yu bare. Ba ci tàggat-yaram sax, nga xam...

JIGÉEN DU XARU TABASKI !

“DOY NA !”, “DAFA DOY !”. Ñaari baat yii mën nañoo tënk doxu-ñaxtu bi...

XËT YI MUJJ

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (23/1/2025)

MURIG MBALAANU KIIRAAYU FARBA NGOM Ayu-bés bii ñu génn la Ngomblaan gi dooroon liggéey bi...

NDAJEM JËWRIÑ YI : ÑEENTI JIITUWAAYI NJIITU RÉEW MI

Ci àllarbay démb ji, 22i fani sãwiyee 2025, lees doon amal ñeentelu ndajem jëwriñ...

CDEPS MI NGI SÀKKU CI NJIITU RÉEW MI MU « YEESAL WAXTAAN WI AK SAABALKAT YI »

Conseil des diffuseurs et éditeurs de presse du Sénégal (CDEPS) dafa doon amal, tay...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (22/1/2025)

USMAAN SONKO : DUGG NAÑU CI JAMONO JOJ, BAALE JEEX NA Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko,...