AccueilTagsMamadu Jara

Mamadu Jara

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

COKKAASU ODIA

spot_img

YOMBALUG DUNDU GI, NISËRU NGUUR GI

Ci atum 2023 mii nu dëgmal, Nguur gi dafa fas yéene génne gafaka (budget)...

NDIMBALU 670 MILIYOŊ CI MBEYUM DARKASE BI

Kurél gii di DER/FJ (Délégation à l’entreprenariat rapide des femmes et des jeunes) moo...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI Àjjuma 30 sàttumbar 2022

PÓLITIG Ndogali Njiitu réew mi ci Karim Wàdd ak Xalifa Sàll Kii di Sã Sarl Biyagi,...

NJUREEFI NDAJEM RÉEWI MSGBC

Ci ndaje mi ñu amaloon ci 1eel ak 2eelu fan ci weeru Sàttumbar fii...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI Àjjuma 2 sàttumbar 2022

XEW-XEWU JAMONO Jëwriñ ji ñu dénk wàllum ndox mi ak cet gi fii ci Senegaal,...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI Gaawu 27 ut 2022

PÓLITIG Péncum ndawi réew ma  Ca 12eelu fan ci weeru Sàttumbar la dépitey réew mi di...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI Gaawu, 20 ut 2022

XEW-XEWI JAMONO Yokkuteg njëgu soble ga ca Tuubaa  Ñàkkum soble bi ganesi réew mi ci fan...

TOLOF-TOLOFI ARTISÃ YI : LAN MOO CIY TAXAWAAYU NGUUR GI

Fànnu artisanaa nekk na lu soxal lool nit ñi rawatina artisã yi yore seen...

Doxalinu wotey palum depite yi ci Senegaal

Dibéeru tey 31 i fan ci weeru Sulet la wotey palum depite yi tàmbali...

Bërug ndëgg-sërëx

*Xana du bër da daan neex ndongo ? Daara ju kawe ja ca Ndar,...

Mbënn mi ak toj-toj yi : fan la miliyaar yi duggu ?

Njàqare, jaaxle la ñu bari ci ñi dëkke ci yenn diwaan yu nekk ci...

NJUREEFI SOROJ BI AK GAAS

Réewum Senegaal a ngi waaj a jëfandikoo soroj bi ak gaas bi fileek diir...

Latest articles

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

COKKAASU ODIA

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2025)

NDÉGLUG FARBA NGOM Tay, ci alxames ji la waa PJF (Pool Judiciaire Financier) woolu woon...

SËRIÑ AMDI MÓODU MBENDA FAAL WÀCC NA LIGGÉEY

Sëriñ Amdi Móodu Mbenda Faal, xalifa Baay-Faal yi, wàcc na liggéey. Démb ci àllarba...