Li fës

TAS XIBAAR : TAS XAR-BAAX WALLA TAS CI KASO BI ?

Tasum xibaar mi ngi bëgg a tagatémbe jamono jii ci réewum Senegaal. Dara waralu...

AKSIDAŊ CA KAWÓN

Aksidaŋ bu mettee amati ca Kawón, ci wetu fooraa ba, fa diwaanu Kawlax.  Ab biis...

Naalub juróom-ñetti jàngu yu yees

Nguurug Senegaal dina ubbi juróom-ñetti jàngu yu kowe ñeel njàngalem liggéey (mécce), muy ISEP...

KÀDDUY DOKTOOR SEEX MUHAMMAD AHMAD LÓO

Doktoor Seex Muhammad Ahmad Lóo biral nay kàddu, jëmale leen ci askan wépp, rawatina...

USMAAN SONKO : « DAÑ MA BËGGOON A REY… »

Usmaan Sonko feddali na tuuma yim gàlloon ci kow way-wattu kaaraange yi ne dañ...

LAAYEEN YI MERE NAÑU MAKI SÀLL

Ku dégg kàdduy Imaam Basiiru Caw Laay xam ne Laayeen yi mer nañ lool....

Paatug njiitul pekkug Asimi Goytaa li

Njiitul pekkug Asimi Goytaa lii di Umar Taraawore, ñu koy woowe Duglaas, ñàkk na...

23 AWRIL, BÉSUB TÉERE AK ÀQI BINDKAT BI

Mbootaayu Xeet yi ñeel njàng, xarala ak mbatiit (UNESCO) moo tànn bésub 23i awril,...

XËT YI MUJJ

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2025)

NDÉGLUG FARBA NGOM Tay, ci alxames ji la waa PJF (Pool Judiciaire Financier) woolu woon...

SËRIÑ AMDI MÓODU MBENDA FAAL WÀCC NA LIGGÉEY

Sëriñ Amdi Móodu Mbenda Faal, xalifa Baay-Faal yi, wàcc na liggéey. Démb ci àllarba...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (12/2/2025)

CAABALUG ËTTUB CETTANTAL BI : CÀMM GI DINA JANOOK TASKATI XIBAAR YI ËLLËG Ëttub cettantal gi...