BUBAKAR BÓRIS JÓOB : AG GUY CI PÉNCUM LADAB

Jukkees na ab laaj-tontu ci yéenekaay Le Soleil, limu 16582eel bu Gaawu 13 ak Dibéer 14 Sàttumbar 2025.  Waxtaan la wow, sunu naataangoo bii...

TUKKIB ELIMAANU JËWRIÑ YI FA EMIRAAT ARAAB YA AK ITAALI

Elimaanu jëwriñ yi, Sëñ Usmaan Sonko, moo nga woon tay fa réewum Itaali, ginnaaw bi mu jeexalee, démb ci àjjuma ji, tukki bu mu...

MBOOTAAYU XEET YI WOTE NA “DECLARATION DE NEW YORK” BI

Ngomblaanu Mbootaayu Xeet yi nangu na lees duppee "Déclaration de New York" bi nga xam ne, dafay sàrtal nekkug ñaari réew yii di Palestin...

NDAJEM JËWRIÑ YI : NJIITU RÉEW MI ÀDDU NA CI LÀKKI RÉEW MI

Njiitu Réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar FAY, jiite na, ci alarbay démb ji, 10eelu fanu sàttumbar 2025, ndajem jëwriñ mees baaxoo di amal...

SENEGAAL XAATIM NA DÉGGOOB 300I MILIYOŊI DOLAAR NGIR YEESAL MBAY MI

Jëwriñu Mbay mi, Dund bu matale bi ak Càmm gi, Sëñ Mabuuba Jaañ, xaatim ab déggoo bu tollu ci ñetti téeméeri (300i) miliyoŋi dolaar...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

FMI DËGGAL NA ËTTUB CETTANTAL GI

RFI, saabalukaay Farãs bi, moo siiwal xibaar bi. Ci li mu fésal, FMI dafa...

NGUUR GI DAJALE NA 405i MILIYAAR

Nguurug Senegaal dajale na 405i miliyaar ci 15i fan kese. Muy alal ju takku...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (8/5/2025)

CÀMBAR YI JÓGE CI SÉMBI TEG I TUUMA ÑI FI NEKKOON I JËWRIÑ Ngomblaan ga...

BÉSUB ARAFA

Tay ci alxames, 5eelu suwe 2025, moo yemoo ak bés bi ñuy taxaw taxawaayu...

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA ESPAAÑ

Démb, ci dibéer ji, la Njiitu réew mi, Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, bawoo ci...

LI GËN A FÉS CI XIIBAARI BÉS BI (29/7/2025)

NAALUW JOYYANTI KOOM-KOOM GI Elimaanu jëwriñ yi, Usmaan Sonko, dina gaaral naal wi Càmm...

KËR ARAM

Seeti naa soxna Aram Faal Jóob, ndaanaan Jàmbaar la,  lingeer dëggantaan Dama ko ni jàkk sama...

NJÀNG MI : JËLUB 2000iy JÀNGALEKAT

Bàrki-démb ci alxames ji, 23 sãwiyee 2025, la Càmm gi tijji woon jëlub 2...

38EELU NDAJEM BENNOOG AFRIG (UA)

38eelu ndajem Bennog Afrig (Union Africaine) mee ngi ñuy amal jamono yii fa Ecopi....

SOLOS FUDDËN

Coosaanu fuddën Fuddën as ngarab la sos, ci làkkuw farãse, dippees na ko lawsoña inermis,...

GINE-KONAAKIRI : SENERAAL MAMADI DUMBUYAA JÉGGAL NA MUSAA DADIS KAMARA

Sóobare ba jiite réewum Gine-Konaakiri jamono jii, Seneraal Mamadi Dumbuyaa, jël na ndogal lu...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

LÀMB JI : MOODU ANTA / PRINCE Jàppal nañu bëre bi lél bu bees. Ñaari...

TUKKIB USMAAN SONKO FA BURKINAA FAASO

Elimaanu jëwriñ yi, Sëñ Usmaan Sonko, tukki na tay ci àjjuma ji, 16 me...

IRÃ – ISRAAYEL : XARE BAA NGAY WÉY

Xare baa ngay wéy diggante Irã ak Israayel. Ci guddig démb gi, gaawu jàpp...

AG PAS GU YEES DIGGANTE SENEGAAL AK MÓRITANI

Réewum Senegaal ak mu Móritani yeesal nañu ag pas ci seen diggante. Muy Pas...

SEN-PNA AK MEDIS S.A BOOLOO NAÑU NGIR LIGGÉEY

SEN-PNA mooy banqaas bi ñu dénk lépp lu aju ci defar, jënd ak séddale...

NDAJEM PÉNCOO NOSTEG DUND BI CI KEMBAARU AFRIG CI ATUM 2025.

Jamono jii, ñu ngi amal, fi Ndakaaru, lees ndaje mees duppee « Forum Africain des...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (9/1/2025)

BÉS BI ÑU JAGLEEL NJÀNGUM XALE YU JIGÉEN YI Tay, alxames juróom-ñeenti fan ci weeru...

KAARAANGE TALI BI : NDOG YEE NGI WÉY DI FAAT

Bëgg-bëggu Nguur gi moo doonoon wàññi limub ndog yi ci tali bi ba, fii...

BÉS BI ÑU JAGLEEL JUR GI FI RÉEW MI

Démb ci gaawu bi, 22i fani féewirye, lañu doon màggal bés bi ñu jagleel...

KÀDDUY NJIITU RÉEW MI CI BÉSUB MOOM-SA-RÉEW BU SENEGAAL

Démb ci àjjuma ji, 4i fan ci weeru awril 2025, Njiitu réew mi Sëñ...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (29/4/2025)

YOKKUTEG SENEGAAL CI ATUM 2025 MI Ci atum 2025 mi, Càmm gu Senegaal moo ngi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (27/05/2025)

TUKKIB NJIITU RÉEW MI FA GINE BISAAWO Njiitu réew mi Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay...

67EELU LËLU NJIITI RÉEW AK CÀMM YU CEDEAO

Njiitu réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar Fay, dem na tay ci gaawu bi,...

WÉERUWAAY

Sunu jenn maam ju mënoon a way ne woon na : “Am kilifaay li...

NDAJEM JËWRIÑ YI : NJIITU RÉEW MI ÀDDU NA CI LÀKKI RÉEW MI

Njiitu Réew mi, Sëñ Basiiru Jomaay Jaxaar FAY, jiite na, ci alarbay démb ji,...

NDOGUM YOON MU METTI FA RISAATOL

Fan yii, ndogi yoon yi bari nañu lool te tegaloo. Saa su ñu jàppee...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

SAMPIYONAA YI AK SEEN TOLLUWAAY LIGA Barcelone daldi nay dóor Real Sociedad 4-0, daldi nangu boppu...

SONACOS SIGICOOR : JËWRIÑ MABUUBA XOOLI WOON NA NDEFAR GI

Jëwriñu mbey mi, Sëñ Mabuuba Jaañ, amaloon na tukkib nemmeeku fa Sigicoor. Li mu...

LI ÑÉPP BOKK

Waxi Wolof, yenn saa, dañuy xaw a juunoo. Dafay mel ni sax kuy weddi...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (5/6/2025)

PÉNCOOM RÉEW MI Ci ayu-bés bee ñu génn lañu dooroon péncoom réew mi ñeel nosteg...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (1/7/2025)

NDAJEM ÀDDINA SI ÑEEL KOPPARAL SUQALEEKU GI Démb ci altine ji lañu doon amal Ndajem...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (30/7/2025)

SULLIWAAT NAÑ WAYNDAREW FÀLLU FAAL Mbirum Fàllu Faal lëmbe woon na lool réew mi jamono...

YÉGLEB “COALITION SÉNÉGALAISE POUR LA CAUSE PALESTINIENNE”

"Njiiti Etaasini yi tooñati nañu waa "Cour Pénal International" (CPI), di ëttu àttekaayu àddina...

SEROM BÀNJAKI DUUT NA BAARAAM MIMI TURE

Weeru sàttumbaar wee jàll lañu tegoon loxo kii di Serom Bànjaki, ñu di ko...

KURÉLUG BINDKATI SENEGAAL YI AM NA NJIIT LU BEES : ABDULAAY FÓODE NJOON.

Gaawu, 8eelu màrs 2025, la kurélu bindkati Senegaal yi doon tabb njiit lu bees...