LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (13/2/2025)

NDÉGLUG FARBA NGOM Tay, ci alxames ji la waa PJF (Pool Judiciaire Financier) woolu woon dépite bii di Farba Ngom. Nde, kenn umpalewul ne dañu...

SËRIÑ AMDI MÓODU MBENDA FAAL WÀCC NA LIGGÉEY

Sëriñ Amdi Móodu Mbenda Faal, xalifa Baay-Faal yi, wàcc na liggéey. Démb ci àllarba ji, yemook 12eelu féewiryee 2025, la wuyuji Boroomam. Amoon na...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (12/2/2025)

CAABALUG ËTTUB CETTANTAL BI : CÀMM GI DINA JANOOK TASKATI XIBAAR YI ËLLËG Ëttub cettantal gi siiwal na caabalu caytug koppari réew mi diggante 2019 ak...

JÀNGUNEB UGB : NDONGO LI ÑU FEKK MU DEE CA NÉEGAM

Naqar ak uw tiis la ndongoy jànguneb Gastõ Berse fanaane démb. Seen benn moroom moo ñàkk bakkanam. Ca biir néeg ba mu nekkoon, ca...

MAGU WAXOON NAA KO

JIKKO JU RAFET MOOY TABAX AM RÉEW

Wolof nee na, rafet kanam, rafet jikko a ko...
01:33:07

“Héritages” dalal na Bubakar Bóris Jóob

"Héritages ak Awa" ngi dalal Bubakar Bóris Jóob, ngir...

Malaanum Lëndëm : Bóris Jóob, na woon, fa woon

Ñeenteelu yoon a ngi nii Bubakar Bóris Jóob di...

GÀCCE NGAALAAMA, MBUGAAR !

Senegaal amati na ndam ci 3eelu fan ci weeru...

KUJJE GEEK WOTEB 2022 BI: BËGG NAA LA, BËGGUMA LA, LOOLU JARUL COOW

Ci bésub 23 sàŋwiye ci atum 2022 bii di...

FÀTTALIKU DÉMB

SEEX

Seex Mooy góor Moo di as gor Mbokk ya ko wor Ñooy mbokk...

FÀTTALIKU OMAR BOLONDEŊ JÓOB… 2/2

(ÑAAREELU XAAJ) Bi ñu nee Senegaal moom na boppam tamit,...

2002, ATUM SUUXU JOOLAA BI

Bërki-démb 26 sàttumbar ci atum 2020, "Bateau le Joolaa"...

FAIDHERBE, SAAY-SAAY BI NUY SARGAL

Bi Siidiya Ndàtte Yàlla génnee àddina ak léegi, am...

JÉERI JOOR NDEELAAK TUBAAB BI

Jéeri Joor Ndeela Faal mu ngi gane àdduna ci...

DÉMB AK TEY

WIDEWO YI

WAXLEEN SEEN XALAAT

BOO BAÑEE ÑAAW…

Bu nu la waxee nga àggale kàddu gii, looy...

Njiitu Réew

Dangaa jiitoom Dañu la jiital Sa jubb cunduŋ xanaa taxul Moo ndax...

YAA GORE !

Yàgg, yàgg, dëgg ay daan Dëgg lottoon na Senegaal Usmaan Sonkoo...

Ndigalu Maam Ya

Afrig nee Waaw góor, waaw kumba Ayca leen ca waar wa Bu...

SÀCCIIN WI JËM CI TÀNN YI DËGMAL TE FEEÑALEES KO

Sëñ Abdu Xaadr Kebe mooy biral fii xalaatam ñeel...

TÀGGATOO

NJÀNGAT CI TÉERE YI

XËT YI LEEN DÀQAL

SENEGAAL : TOLLUWAAYU ÑÀKKUG LIGGÉEY BI YÉEG NA

ANSD siiwal na tolluwaayu ñàkkug liggéey bi fi Senegaal ci atu 2024 mi. bees...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (31/1/2025)

JURÓOM-ÑEENTEELU BÉSU SET-SETAL Set-setal bi ab xew-xew la boo xam ne Nguur gee ko doon...

TIJJITEL ËTT AK BÉRÉBI ÀTTEKAAY YI : YÉENEY NJIITU RÉEW MI

Démb a nekkoon bésub tiijitel ëtt ak bérébi àttekaay yi ci njiitalu Njiitu Réew...

LËKKATOOG KAARAANGE DIGGANTE SENEGAAL AK MALI

Ginnaaw bi ñu xaatimee woon ab déggoo ci fànnu kaaraange ca atum 2021, réewum...

NGOMBLAAN : DINDI NAÑU MBALAANU KIIRAAYU FARBA NGOM

Dépite yi dindi nañu mbalaanu kiiraayu Farba Ngom ci àjjumay tay jii, 24i sãwiyee...

XALAM NEEXOON NA BA NOPPI…

“Xalam demoon na bay neex, buum ga dog”. Wolof dina faral di wax kàddu...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

SUPER CUP D'ITALIE : MILAN JËL NA KO ! Ci gaawub 7i sãwiyee bii lees...

Doxub sàrgal Séex Anta Jóob

Mbootaayu Panafrig « La marche internationale Dakar-Thieytou » amaloon na am ndaje ak saabalkat yi ca...

LI GËN A FËS CI XIBAARI BÉS BI (17/1/2025)

ÑËWUB NJIITU RÉEWUM GANA FI SENEGAAL Tay ci ngoon la fi Njiitu réewum Gana ñëw...

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

LÀMB JI Dibéer 16i fani féewiryee mooy bés bi njabootug lamb yépp di xaar. Ndax,...

NJÀNG MI : JËLUB 2000iy JÀNGALEKAT

Bàrki-démb ci alxames ji, 23 sãwiyee 2025, la Càmm gi tijji woon jëlub 2...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (9/1/2025)

BÉS BI ÑU JAGLEEL NJÀNGUM XALE YU JIGÉEN YI Tay, alxames juróom-ñeenti fan ci weeru...

KAARAANGE TALI BI : NDOG YEE NGI WÉY DI FAAT

Bëgg-bëggu Nguur gi moo doonoon wàññi limub ndog yi ci tali bi ba, fii...

NDOGUM YOON MU METTI FA RISAATOL

Fan yii, ndogi yoon yi bari nañu lool te tegaloo. Saa su ñu jàppee...

SEROM BÀNJAKI DUUT NA BAARAAM MIMI TURE

Weeru sàttumbaar wee jàll lañu tegoon loxo kii di Serom Bànjaki, ñu di ko...

BÉSUB NJÀNGUM XALE YU JIGÉEN ÑI

Démb, alxames 9eelu fanu sãwiyee 2025, la Njawriñu njàng mi doon màggal, fa Jamñaajo,...

POROFESËER MUSAA DAAF WÀCC NA LIGGÉEY

Naqar ak uw tiis wu réy a réy la njaabotug jànguney Senegaal yi yeewoo....

XIBAARI TÀGGAT-YARAM

CHAN 2025 : PULUF NAÑU KIPPU YI Keroog ca alxames ja weesu lees puluf ekib...

LI GËN A FÉS CI XIBAARI BÉS BI (10/2/2025)

NJIITU RÉEW MI TEEWE NA 42eelu JOTAAYU "Comité d’orientation de l’AUDA-NEPAD" Ci xëtu Facebookam la...